editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഈ വർഷം കൂടുതൽ സ്കൂളുകൾ ആധുനികവൽക്കരിക്കും: വി.ശിവൻകുട്ടി10,12 പരീക്ഷകളിൽ ഉന്നത വിജയം നേടിയ ഭിന്നശേഷി വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ക്യാഷ് അവാർഡ്കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വാർത്തകൾ: എം.എസ്.സി പ്രവേശനം, അസൈൻമെന്റ് തീയതി നീട്ടി, ഹാൾടിക്കറ്റ്നോൺ ലീനിയർ എഡിറ്റിങ്, വീഡിയോഗ്രഫി, ഡിജിറ്റൽ സ്റ്റിൽ ഫോട്ടോഗ്രാഫി, വീഡിയോ എഡിറ്റിങ്: സി-ഡിറ്റിൽ വിവിധ കോഴ്സുകൾമീഡിയ അക്കാദമിയിൽ പിജി ഡിപ്ലോമ കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ ജൂൺ 17വരെപത്താം ക്ലാസുകാർക്ക് പ്രിന്റിങ് ടെക്നോളജി കോഴ്സുകൾആരോഗ്യ സർവകലാശാല വാർത്തകൾ: ബി.ഡി.എസ് പരീക്ഷാ രജിസ്ട്രേഷൻ, ബി.എസ്.സി എംഎൽടി പരീക്ഷ, ബിഫാം ടൈം ടേബിൾ, ബി.എസ്.സി ഡയാലിസിസ് ടൈം ടേബിൾകാലിക്കറ്റിൽ പിഎച്ച്ഡി ഒഴിവ്,ലക്ചറര്‍-പ്രൊജക്ട് അസിസ്റ്റന്റ് നിയമനം, പരീക്ഷ, പരീക്ഷാഫലംകാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാല പരീക്ഷാ കലണ്ടര്‍ പുറത്തിറക്കി:
14555 ബിരുദങ്ങള്‍ക്ക് സെനറ്റ് അംഗീകാരം
എംജി സർവകലാശാല ജൂണിൽ നടത്തുന്ന പ്രാക്ടിക്കൽ പരീക്ഷകൾ

സുൽഫത്ത് ഇനി പൊന്നാനിയുടെ സ്വന്തം ഡോക്ടർ: അധികൃതരോട് നന്ദിപറഞ്ഞ് മത്സ്യതൊഴിലാളി കുടുംബം

Published on : November 15 - 2022 | 7:41 am

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL  https://youtube.com/c/SchoolVartha
JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/Lk83gpIkiuH9LHvkPOO7B8

പൊന്നാനി: സർക്കാരിന്റെ പ്രത്യേക ഉത്തരവിലൂടെ എംബിബിഎസ് പഠനം പൂർത്തിയാക്കിയ സുൽഫത്ത് ഇനി പൊന്നാനിയുടെ സ്വന്തം ഡോക്ടർ. സർക്കാരിന്റെ പ്രത്യേക ഉത്തരവ് പ്രകാരമുള്ള ഫീസ് ഇളവോടെയാണ് മൽസ്യ തൊഴിലാളി കുടുംബത്തിൽ നിന്നുള്ള സുൽഫത്ത് ഡോക്ടർ എന്ന മോഹം യാഥാർഥ്യമാക്കിയത്. സുൽഫത്തിന്റെയും കുടുംബത്തിന്റെയും സ്വപ്നം യാഥാർഥ്യമായത് ഇങ്ങനെ; 2017ലെ എൻട്രൻസ് കടമ്പ കടന്ന സുൽഫത്തിന് എം.ബി.ബി.എസിന് ലഭിച്ചത് സ്വാശ്രയ കോളേജിലെ സർക്കാർ സീറ്റ്. അഞ്ച് വർഷത്തേക്ക് സർക്കാർ നിശ്ചയിക്കുന്ന ഫീസ് അടക്കണമെന്ന കാര്യം നിർധന കുടുംബത്തെ പ്രതിസന്ധിയിലാക്കി.

മകളുടെ കഠിന പ്രയത്നവും, ആഗ്രഹവും പാതിവഴിയിൽ നിലച്ചു പോകുന്ന വേവലാതിയോടെ പിതാവ് ഏഴുകുടിക്കൽ ലത്തീഫ് സ്പീക്കർ പി.ശ്രീരാമകൃഷ്ണന് മുന്നിലെത്തി. ഒ.ബി.സി മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളുടെ കുട്ടികൾക്ക് ഫീസിളവില്ലെന്ന കടമ്പ മറികടക്കാൻ സ്പീക്കർ ഇടപെടൽ നടത്തി. മുഖ്യമന്ത്രിയുമായും ആരോഗ്യവകുപ്പ് , ഫിഷറീസ് വകുപ്പ് മന്ത്രി മാരുമായുള്ള സ്‌പീക്കറുടെ അടിയന്തിര യോഗത്തിന് ഒടുവിൽ തീരുമാനമായി.
മൽസ്യ തൊഴിലാളിയുടെ മക്കൾക്ക് സ്വാശ്രയ കോളേജിലെ സർക്കാർ ഫീസ് ഫിഷറീസ് വകുപ്പ് അടക്കാൻ കഴിയുമോ എന്ന് വകുപ്പ് സെക്രട്ടറിമാരോട് ആലോചിക്കാൻ മന്ത്രിമാർ നിർദേശിച്ചു.


അങ്ങിനെ പട്ടിക ജാതി – വർഗ്ഗ കുട്ടികൾക്ക് അതാത് വകുപ്പുകൾ നൽകുന്ന പഠനാനുകൂല്യം മത്സ്യത്തൊഴിലാളി കുട്ടികൾക്ക് ഫിഷറീസ് വകുപ്പുവഴി ലഭ്യമാക്കാമെന്നു വിവിധ തലത്തിലെ ചർച്ചക്കൊടുവിൽ തീരുമാനമാകുകയും അത് പ്രകാരം രണ്ടു ദിവസം കൊണ്ട് സർക്കാർ ഉത്തരവിറക്കുകയും ചെയ്തു. സുൽഫത്തിന് അടക്കേണ്ട ഫീസ് ഫിഷറീസ് വകുപ്പിൽ നിന്ന് കൊല്ലം ട്രാവൻകൂർ മെഡിക്കൽ കോളേജ് അക്കൗണ്ടിലേക്ക്‌ എത്തിയതോടെ സുൽഫത്ത് എം.ബി.ബി.എസ് വിദ്യാർത്ഥിയായി മാറി. അഞ്ച് വർഷത്തെ പഠനം പൂർത്തീകരിച്ച സുൽഫത്ത് തീരദേശ മേഖലയിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യ ഡോക്ടറായി മാറുകയാണ്. ആറ് മാസത്തെ ഹൗസ് സർജൻസി കൂടി കഴിയുന്നതോടെ സുൽഫത്തിൻ്റെ എം.ബി.ബി.എസ് പഠനം പൂർത്തിയാകും. ഇതിനു ശേഷം പിജി പ്രവേശനം നേടാനാണ് സുൽഫത്തിന്റെ ശ്രമം.

0 Comments

Related News