പ്രധാന വാർത്തകൾ
ബാറ്ററികളിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ അടക്കയുടെ തൊലിയിൽ നിന്ന് നാനോ സംയുക്തങ്ങൾ വേർതിരിച്ച് കണ്ണൂർ സർവകലാശാലകണ്ണൂർ സർവകലാശാല പ്രായോഗിക പരീക്ഷകൾ, പുനർമൂല്യനിർണയ ഫലംസര്‍വകലാശാലാ രജിസ്ട്രാര്‍ നിയമനം; ഡിസംബര്‍ 15വരെകേരളത്തിലെ വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ കണ്ട് ആളുകൾ ഫൈവ് സ്റ്റാർ ഹോട്ടലെന്ന് തെറ്റിദ്ധരിക്കുന്നു: മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടിപരീക്ഷ അപേക്ഷ, പരീക്ഷാഫലം, പ്രാക്ടിക്കൽ, പി.എസ്.സി. പരിശീലനം: ഇന്നത്തെ എംജി വാർത്തകൾപുതിയ 12 കോഴ്സുകള്‍ക്കു കൂടി പ്രൈവറ്റ് രജിസ്ട്രേഷന്‍: അപേക്ഷ 15വരെഫാർമസി, ഹെൽത്ത് ഇൻസ്‌പെക്ടർ മറ്റ് പാരാമെഡിക്കൽ കോഴ്സുകൾ: സ്‌പോട്ട് അലോട്ട്‌മെന്റ് ഡിസംബർ 7ന്കേരള ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടൂറിസം ആൻഡ് ട്രാവൽ സ്റ്റഡീസിൽ ഗസ്റ്റ് ഫാക്കൽറ്റി, അക്കാദമിക് അസിസ്റ്റന്റ് നിയമനംഭിന്നശേഷിക്കാർക്ക് സൗജന്യമായി ഡാറ്റാ എൻട്രി ആൻഡ് ഓഫീസ് ഓട്ടോമേഷൻ കോഴ്സ്പിജി ആയുർവേദ പ്രവേശനം: മൂന്നാംഘട്ട കേന്ദ്രീകൃത അലോട്ട്മെന്റ്

നഴ്‌സിങ് പ്രവേശനം: 45 കോളേജുകൾക്ക് അനുമതിയില്ല

Aug 5, 2022 at 4:49 pm

Follow us on

SUBSCRIBE OUR YOUTUBE CHANNEL https://youtube.com/c/SchoolVartha

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/HGUHgZJ60Yr4eQPQ7jETYP

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് അഫിലിയേഷൻ നടപടികൾ ലഭിക്കാതെ 45 സ്വകാര്യ നഴ്‌സിങ് കോളേജുകൾ . സ്വകാര്യ മേഖലയിലുള്ള 125 കോളേജുകളിൽ 80 കോളേജുകൾക്കാണ് ആരോഗ്യസർവകലാശാലയുടെയും നഴ്‌സിങ് കൗൺസിലിന്റെയും പ്രവേശനാനുമതി ലഭിച്ചത്.

കോളേജുകളിലെ സൗകര്യങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് നഴ്സിംഗ് കോളേജുകൾക്ക് പ്രവേശനാനുമതി ലഭിക്കുന്നത്. ആരോഗ്യസർവകലാശാല ജനറൽകൗൺസിൽ നിയോഗിക്കുന്ന സൂക്ഷ്മപരിശോധനാസമിതിയും നഴ്‌സിങ് കൗൺസിലും കോളേജിലെ സൗകര്യങ്ങൾ സൂക്ഷ്മമമായി പരിശോധിക്കും .ഇതിൽ വീഴ്ച കണ്ടെത്തിയാൽ കോളേജുകൾ അവ പരിഹരിച്ച് വീണ്ടും അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കണം .

സ്വാശ്രയ കോളേജുകളിലെ സർക്കാരിന് വിട്ടുനൽകിയ 50 % സീറ്റുകളിൽ എൽ.ബി.എസ്. ഉം 50 % മാനേജ്‌മെന്റ് സീറ്റുകളിലേക്ക് മാനേജ്‌മെന്റ് അസോസിയേഷനുകളുമാണ് പ്രവേശനം നൽകുന്നത് . എന്നാൽ നിലവിൽ അനുമതി ലഭിച്ച സ്വാശ്രയ നഴ്സിംഗ് കോളേജുകളുടെ സീറ്റുകൾ സർക്കാർ വെട്ടിക്കുറച്ചു . ഈ സാഹചര്യത്തിൽ പ്രവേശനാനുമതി ലഭിച്ചാൽമാത്രമേ ഓരോ കോളേജിനും മാനേജ്മെന്റ് സീറ്റ് ഉൾപ്പെടെ എത്ര സീറ്റുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാവൂ. നഴ്സിംഗ് പ്രവേശനത്തിന് ഇന്ത്യൻ നഴ്‌സിങ് കൗൺസിൽ ഓഗസ്റ്റ് ഒന്നുമുതൽ സെപ്റ്റംബർ 30 വരെയാണ് സമയം നൽകിയത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ആശങ്കയിലാണ് സ്വാശ്രയ നഴ്സിംഗ് കോളേജുകൾ .

Follow us on

Related News