editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്രീമെട്രിക് സ്കോളർഷിപ്പിന് അപേക്ഷിക്കാത്തവർക്ക് അവസാന അവസരം: അപേക്ഷ 31വരെഅനാഥസ്ഥാപനങ്ങൾ എൻഎസ്എസ് യൂണിറ്റുകൾ ദത്തെടുക്കും: മന്ത്രി ഡോ. ആർ.ബിന്ദുസമഗ്രശിക്ഷാ കേരളയിൽ ഡെപ്യൂട്ടേഷൻ: സ്റ്റേറ്റ് പ്രോഗ്രാം ഓഫീസർ മുതൽ ബിആർസി ട്രെയിനർ വരെദുർഗാഷ്ടമി: സംസ്ഥാനത്തെ സ്കൂളുകൾക്കും ഒക്ടോബർ‍ മൂന്നിന് അവധി: തുടർച്ചയായി 5 ദിവസം അവധിഒക്ടോബർ 3ന് ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് അവധി: നവരാത്രിക്ക് 3ദിവസത്തെ അവധിപ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അപേക്ഷ ഇന്നും നാളെയുംബി.ടെക് (ലാറ്ററൽ എൻട്രി) പ്രവേശനം: ഫീസ് നാളെ വരെകേരള സ്റ്റേറ്റ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഡിസൈനിൽ പിജി ഡിപ്ലോമ കോഴ്സുകൾ: അപേക്ഷ നാളെ 5വരെശ്രീനാരായണ ഗുരു ഓപ്പൺ സർവകലാശാല കോഴ്സുകൾ ഈവർഷം മുതൽ: 7 കോഴ്സുകൾക്ക് യുജിസിയുടെ അംഗീകാരംമാസ്റ്റർ ഓഫ് കമ്പ്യൂട്ടർ ആപ്ലിക്കേഷൻസ്: സ്‌പോട്ട് അലോട്ട്‌മെന്റ് 30ന്  

നീന്തൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അനുവദിക്കുന്ന നിലവിലെ രീതി മാറ്റണം: അടുത്തവർഷം മുതൽ പഠന കാലത്ത് പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് വിദ്യാർത്ഥികൾ

Published on : June 29 - 2022 | 5:21 pm

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/Lune2RBXCINHFZSDycrGA1

മലപ്പുറം: ഹയർ സെക്കൻഡറി പ്രവേശനത്തിന് ബോണസ് പോയിന്റ് ലഭിക്കുന്നതിനാവശ്യമായ
നീന്തൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് അനുവദിക്കുന്ന രീതിയിൽ മാറ്റം വരുത്തണമെന്ന ആവശ്യവുമായി വിദ്യാർത്ഥികളും രക്ഷിതാക്കളും. പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനത്തിന് തൊട്ടുമുൻപായി നടത്തുന്ന നീന്തൽ പ്രാവീണ്യ പരിശോധന കുട്ടികളെ മാനസികമായും ശരീരികമായും തളർത്തുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് ആവശ്യം ശക്തമാകുന്നത്. 👇🏻👇🏻

പരിശോധന നടക്കുന്ന കുളങ്ങൾക്കും മറ്റും സമീപത്ത് നൂറുകണക്കിന് കുട്ടികളാണ് മണിക്കൂറുകളോളം കാത്തുനിന്ന് അവശരാകുന്നത്. ജില്ലാ സ്പോർട്സ്
കൗൺസിലിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ മലപ്പുറം
മേൽമുറി കോണോംപാറയിൽ നടത്തിയ
നീന്തൽ പ്രാവീണ്യ പരിശോധന കഴിഞ്ഞ ദിവസം അലങ്കോലമായിരുന്നു. വിദ്യാർഥികൾ കൂട്ടത്തോടെ എത്തിയതോടെ ടോക്കൺ നൽകുന്നത് അധികൃതർ നിർത്തിവയ്ക്കുകയും ഇതേ തുടർന്ന് വിദ്യാർഥികൾ ഒരു മണിക്കൂറിലേറെ കോഴിക്കോട്-പാലക്കാട് ദേശീയപാത ഉപരോധിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു. 👇🏻👇🏻

പലയിടത്തും രണ്ട് താലൂക്കുകളിൽ ഒരു പരിശോധനാ കേന്ദ്രമാണ് ഉള്ളത്. പാലാഭാഗത്തും കുളങ്ങൾപോലുള്ള വിശാലമായ ജലാശയങ്ങൾ ഇല്ലാത്തതാണ് പരിശോധനാ കേന്ദ്രങ്ങളുടെ എണ്ണം കുറയാൻ കാരണം. ഓരോ നീന്തൽ പരിശോധനാ കേന്ദ്രങ്ങളിലും വിശപ്പും ദാഹവും സഹിച്ച് പെരുമഴയത്തടക്കം മണിക്കൂറുകളാണ് കുട്ടികൾ വരിനിൽക്കുന്നത്. ഈ സംവിധാനം പരിഷ്ക്കരിക്കണമെന്നാണ് ആവശ്യം. എസ്എസ്എൽസി ഫലം വരുന്നതിന് മുൻപ്തന്നെ, സ്കൂൾ പഠന സമയത്ത് പ്രത്യേകം സമയക്രമം അനുസരിച്ച് നീന്തൽ പ്രാവീണ്യ പരിശോധനയും നീന്തൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റും അനുവദിക്കണമെന്നാണ് വിദ്യാർത്ഥികളും രക്ഷിതാക്കളും ആവശ്യപ്പെടുന്നത്. 👇🏻👇🏻

നിലവിൽ ഏകജാലക പ്രവേശനം അർഭിക്കുന്നതിന് തൊട്ടുമുൻപായാണ് പരിശോധനയും സർട്ടിഫിക്കേറ്റ് വിതരണവും നടക്കുന്നത്. ഇതാണ് രൂക്ഷമായ തിരക്കിനും പരാതികൾക്കും ഇടയ്ക്കുന്നത്. ജൂൺ ഒന്നുമുതൽ മാർച്ച്‌ 31വരെയുള്ള സ്കൂൾ അധ്യയന കാലത്ത് സ്പോർട്സ്
കൗൺസിലിന്റെ നേതൃത്വത്തിന്റെ നേതൃത്വത്തിൽ നീന്തൽ പ്രാവീണ്യ പരിശോധന നടത്തി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് നൽകാൻ സംവിധാനം ഒരുക്കണം.

0 Comments

Related News