editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
എംജി സർവകലാശാലയിൽ എം.ടെക് അഡ്മിഷന്‍ തുടരുന്നുപരീക്ഷാ ഫലങ്ങൾ, ഏകദിന ശില്‍പശാല: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾജെൻഡർ ന്യൂട്രാലിറ്റിക്ക് ഭാഷാ പ്രയോഗങ്ങളെ കൂട്ടു പിടിക്കരുത് : കെഎസ്ടിയുവനഗവേഷണ സ്ഥാപനത്തിൽ മാനേജർ,പ്രോജക്ട് ഫെല്ലോ നിയമനംപൈത്തൺ പ്രോഗ്രാമിങ്, ഡാറ്റാ സയൻസ് എന്നിവയിൽ ഓൺലൈൻ പരിശീലനംഗവ. ഐ.ടി.ഐയിൽ ഗസ്റ്റ് ഇൻസ്ട്രക്ടർ ഒഴിവ്സർക്കാർ വിദ്യാലയത്തിൽ കുക്ക് ഒഴിവ്പത്താം ക്ലാസുകാർക്ക് കേന്ദ്ര വ്യവസായ സുരക്ഷാ സേനയില്‍ വിവിധ ഒഴിവുകൾ; 69,100 രൂപ വരെ ശമ്പളംന്യൂമാറ്റ്സ് സംസ്ഥാനതല പരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 25ന്‘തൊഴിലരങ്ങത്തേക്ക്’ തുടങ്ങുന്നു: സ്ത്രീകളെ തൊഴിൽ സജ്ജരാക്കുക ലക്ഷ്യം

മലപ്പുറത്തെ കുട്ടികൾ ഇനി ഹൈടെക്: ‘100k മലപ്പുറം കോഡേഴ്സ്’ തുടങ്ങുന്നു

Published on : May 11 - 2022 | 7:04 am

JOIN OUR WHATS APP GROUP https://chat.whatsapp.com/BpeI9aAv1FR0J8PcNgpFyt

മലപ്പുറം: സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികളെ പഠനത്താടൊപ്പം നൂതന
സാങ്കേതിക വിദ്യകളിളും പ്രാപ്തരാക്കാൻ
മലപ്പുറം ജില്ലാഞ്ചായത്തിന്റെ ‘100k മലപ്പുറം കോഡേഴ്സ്’ പദ്ധതി. തിരഞ്ഞെടുത്ത സ്കൂൾ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇൻറലിജൻസ്, ബ്ലോക്ക്ചെയിൻ, ത്രിഡി പ്രിൻറിങ്, വെർച്വൽ റിയാലിറ്റി, കോഡിങ് മേഖലകളിൽ സൗജന്യ പരിശീല
നം നൽകുന്നതാണ് പദ്ധതി. ജില്ലയിൽ ഒരു
ലക്ഷം കുട്ടികൾക്ക് നേരിട്ടും 5ലക്ഷം കുട്ടികൾക്ക് പരോക്ഷമായും സഹായകരമാകുന്ന പദ്ധതിയാണിത്.
അഡാപ്റ്റ് ലേണിങ് ആപ്പ്
വഴിയാണ് പദ്ധതി നടപ്പാക്കു
ന്നത്. അംഗമാവാൻ താൽപര്യമുള്ളവർ ആപ്പ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്ത് രജിസ്റ്റർചെയ്യണം.


ആറാം ക്ലാസ് മുതൽ പ്ലസ്ടു വരെയുള്ള വിദ്യാർഥികൾക്ക് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാം. ഇവർക്കായി മത്സരപ്പരീക്ഷ നടത്തും. പരീക്ഷയിൽ ഉയർന്ന മാർക്ക്നേടുന്ന ആദ്യത്ത ഒരുലക്ഷം പേർക്കാണ് പഠനസഹായം ലഭിക്കുക. 100പേർ വീതമുള്ള 1000വാട്സാപ്പ് ഗ്രൂപ്പുകൾ വഴിയാണ് പഠനം 12 ആഴ്ചകളിലായി കരിയർ ചിന്തകൾ അടക്കമുള്ള 12ആശയങ്ങൾ പഠിപ്പിക്കും. ഓരോദിവസവും 20മിനിറ്റ് സമയമാണ് വിദ്യാർഥികൾ പഠനത്തിനായി മാറ്റിവയ്ക്കേണ്ടി വരിക. ഒരോ ആഴ്ചയിലെയും കോഴ്സുകൾ അഡാപ്റ്റ് ലേണിങ് ആപ്പ് വഴി പഠിക്കാം.
ഇതിനുപുറമെ വിഷയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വീഡിയോകളും ലഭ്യമാകും. ഓരോ ആഴ്ചയിലും വിദ്യാർഥികളുടെ സംശയങ്ങൾ
സമാഹരിക്കും. അവ ദൂരീകരിക്കുന്നതിനു സംഗ്രഹിച്ച പ്രത്യേക വീഡിയോ ക്ലാസ് നൽകും. അഡാപ്റ്ററ്റ് ലേണിങ് ആപ്പിലെ 100kcoders എന്ന പേജിലാണ് ഇവ ലഭിക്കുക. പാനപ്രവർത്തനങ്ങൾ വിജയകരമായി പൂർത്തിയാക്കുന്നവരിൽനിന്ന് തിരഞ്ഞടുക്കപ്പെടുന്ന നൂറുപേർക്ക് ആഴ്ചയിൽ സമ്മാനങ്ങൾ
നൽകും.

പരിശീലനം പൂർത്തിയാക്കുന്നവരിൽനിന്ന് തിരഞെഞ്ഞെടുക്കുന്ന പത്തുപേർക്ക് ദുബായ് എക്സ്പോ സന്ദർശിക്കാനുള്ള അവസരവുമൊരുക്കും. മാർച്ചിൽ അവസാ
നിക്കുന്ന രീതിയിലാണ് കോഴ്സുകൾ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.മാറുന്നകാലത്തെ വിദ്യാഭ്യാസവും കരിയർ ചിന്തകളും കാലോചിതമാക്കുക പുതിയ ലോകത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവുകൾ കുട്ടികളിൽ എത്തിക്കുക എന്നതാണ് പദ്ധതിയുടെ ലക്ഷ്യം. സ്കൂളുകളിലെ പഠനപ്രവർത്തനങ്ങളെ ഒരുതരത്തിലും ബാധിക്കാത്ത രീതിയിലാണ്
കോഴ്സിന്റെ ക്രമീകരണം. രജിസ്റ്റർചെയ്യാൻ
100kcoders instagrame/
facebook page സന്ദർശിക്കുക.

0 Comments

Related News