വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഫീ-റീഇംബേഴ്‌സ്‌മെന്റ് സ്കീം: നവംബർ 25വരെ അപേക്ഷിക്കാംസെറ്റ് പരീക്ഷ: അപേക്ഷാതീയതി നീട്ടിപരീക്ഷഫലം, സ്‌പോട് അഡ്മിഷൻ, സീറ്റൊഴിവ്: ഇന്നത്തെ 11 എംജി വാർത്തകൾബിരുദ പരീക്ഷകൾ നടത്തി കാലതാമസമില്ലാതെ ഫലങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കാൻ ഒരുങ്ങി കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലകോച്ച് നിയമനം, പരീക്ഷാവിവരങ്ങൾ: ഇന്നത്തെ കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾസ്കൂളുകൾക്ക് ആശ്വസിക്കാം: ബോണ്ട് സർവീസ് നിരക്കുകൾ വെട്ടിക്കുറച്ചുNEET-UG ഫലം ഉടൻ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ എൻടിഎക്ക് സുപ്രീംകോടതിയുടെ നിർദേശംലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, പാസ് കൗണ്ടർ/ ഡാറ്റാ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ, ക്ലീനിങ് സ്റ്റാഫ്തണ്ണീർത്തട അതോറിറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ നിയമനംപാർലമെന്ററി പ്രാക്ടീസ് സ്റ്റഡീസ് പരീക്ഷ നവംബർ 13ന്
[wpseo_breadcrumb]

മധുരം നൽകി തമിഴ്നാട്ടിൽ സ്കൂളുകൾ തുറന്നു: ഒന്നര വർഷത്തിനു ശേഷം ക്ലാസ്റൂം പഠനം തുടങ്ങി

Published on : September 01 - 2021 | 8:47 am

തിരുവനന്തപുരം: തമിഴ്നാട്ടിൽ സ്കൂൾ അധ്യയനം പുനരാരംഭിച്ചു. ഒരുവർഷത്തിലേറെയായി അടഞ്ഞു കിടന്നിരുന്ന വിദ്യാലയങ്ങൾ തുറന്നു. ക്ലാസ്റൂം പഠനത്തിനായി വിദ്യാർത്ഥികൾ രാവിലെ എട്ടു മുതൽ തന്നെ സ്കൂളുകളിൽ എത്തി തുടങ്ങി. വിദ്യാർഥികളെ മധുരം നൽകിയാണ് സ്കൂൾ അധികൃതരും അധ്യാപകർ സ്വീകരിച്ചത്. സ്കൂൾ പ്രവേശന കവാടത്തിൽ തെർമൽ സ്കാനറും സാനിറ്റൈസറും ഉപയോഗിച്ച് സുരക്ഷാക്രമീകരണങ്ങളോടെയാണ് കുട്ടികളെ സ്കൂളിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചത്. കോവിഡ് വ്യാപനം ക്രമാതീതമായി കുറഞ്ഞ സാഹചര്യത്തിലാണ് സെപ്റ്റംബർ 1 മുതൽ തമിഴ്നാട്ടിലെ സ്കൂളുകളിൽ ക്ലാസുകൾ പുന:രാരംഭിക്കാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ തീരുമാനം എടുത്തത്. 9 മുതൽ 12 വരെ ക്ലാസുകളിൽ മാത്രമാണ് ആദ്യഘട്ടത്തിൽ പഠനം ആരംഭിക്കുക.

ഒരു വർഷത്തിലധികമായി വീടുകളിൽ ഒതുങ്ങിക്കിടക്കുന്നതിനാൽ വിദ്യാർത്ഥികൾ മാനസികപിരിമുറുക്കം അനുഭവിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് കുറയ്ക്കാൻ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കേണ്ടത് അനിവാര്യമാണെന്നും മെഡിക്കൽ വിദഗ്ധർ ചൂണ്ടിക്കട്ടിയിരുന്നു. ഓൺലൈൻ ക്ലാസുകളുടെ നടത്തിപ്പും എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും അനുകൂലമല്ല എന്നും കണ്ടെത്തിയ സാഹചര്യത്തിലാണ് ഒൻപത് മുതൽ 12 വരെയുള്ള ക്ലാസുകളിൽ സ്കൂൾ പഠനം പുനരാരംഭിക്കുന്നത്. ക്ലാസുകളിൽ 50 ശതമാനം വിദ്യാർഥികളെ മാത്രമാണ് ഇപ്പോൾ അനുവദിക്കുന്നത്.

0 Comments

Related News