editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പഠനത്തോടൊപ്പം തൊഴിലും ലഭ്യമാക്കുന്ന കർമ്മചാരി പദ്ധതി ഉടൻജാഗ്രത..പഞ്ഞി മിഠായിയിൽ കാൻസറിന് കാരണമായ റോഡമിൻ കണ്ടെത്തി: കർശന നടപടിയുമായി ആരോഗ്യവകുപ്പ്വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ട്യൂഷൻ ഫീസ്, ഹോസ്റ്റൽ ഫീസ്, മെസ്സ് ഫീസ്: ‘പടവുകൾ’പദ്ധതിവഴികായികതാരങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം: കേരള ഒളിമ്പ്യൻ സപ്പോർട്ട് പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഅയ്യൻകാളി റസിഡൻഷ്യൽ സ്പോർട്സ് സ്കൂൾ പ്രവേശനം: സെലക്ഷൻ ട്രയൽ 13മുതൽപ്രീമെട്രിക് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: 15വരെ അവസരംപട്ടികവ‍‍‍ർഗ വികസന വകുപ്പിൽ ഓഫീസ് മാനേജ്‌മെന്റ്‌ ട്രെയിനിപാഠപുസ്തക രചന അഭിരുചി പരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 11ന്എല്ലാ കുട്ടികൾക്കും വാർഷിക ആരോഗ്യ പരിശോധന: സ്‌കൂൾ ആരോഗ്യ പരിപാടി വരുന്നുസ്റ്റുഡന്റ്സ് പൊലീസ് കേഡറ്റുകളുടെ സേവനം സമൂഹത്തിന് ഗുണകരമായി ഉപയോഗിക്കും: മുഖ്യമന്ത്രി

പഠനം കാര്യക്ഷമമാക്കാൻ സമഗ്ര ശിക്ഷാ കേരള അധ്യാപക രക്ഷാകര്‍തൃ പരിശീലനം ആരംഭിക്കുന്നു.

Published on : October 29 - 2020 | 12:03 am


തിരുവനന്തപുരം : കോവിഡ് വ്യാപന സാഹചര്യത്തിൽ സംസ്ഥാനത്ത് പുരോഗമിക്കുന്ന ഓൺലൈൻ പഠന സംവിധാനം കൂടുതൽ ഫലപ്രാപ്തിയിൽ എത്തിക്കാൻ സമഗ്ര ശിക്ഷാ കേരളയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ അധ്യാപകർക്കും രക്ഷിതാക്കൾക്കും പരിശീലനം നൽകും. നിലവിലെ ഓണ്‍ലൈന്‍ ക്ലാസ്സുകള്‍, ഓരോ പൊതുവിദ്യാലയത്തിലെയും അധ്യാപകര്‍ നടത്തിവരുന്ന പഠന പിന്തുണാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവ ചര്‍ച്ചചെയ്യുന്നതിനും കോവിഡ് പശ്ചാത്തലത്തില്‍ കൂടുതല്‍ ഗുണപരമായി ഇവയെ മാറ്റുന്നതിനുമാണ്‌ അധ്യാപക -രക്ഷാകതൃ പരിശീലനത്തിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഓൺലൈൻ പഠനം നടത്തുന്ന കുട്ടികള്‍ക്കും അവര്‍ക്കാവശ്യമായ പിന്തുണയും പ്രോത്സാഹനവും നല്‍കിവരുന്ന രക്ഷിതാക്കള്‍ക്കും ആത്മവിശ്വാസം പകരുന്നതിനും നൂതന ആശയങ്ങളിൽ പരിശീലനം നൽകുന്നതിനുമാണ് പിടിഎ പരിശീലനം.

ഓരോ പൊതുവിദ്യാലയത്തിനും അവിടുത്തെ ഭൗതിക അക്കാദമിക സാഹചര്യങ്ങള്‍ക്കിണങ്ങും വിധം ക്ലാസ്സ് സംഘടിപ്പിക്കേണ്ടവിധം പരിശീലന മൊഡ്യൂളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ചിട്ടയായ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ അധ്യാപകര്‍ക്കു നല്‍കുന്നതിനുളള ടൈം ഷെഡ്യൂളും പരിശീലനത്തില്‍ ഉണ്ടാകും. മൊഡ്യൂള്‍ പരിചയപ്പെടുത്തുന്നതിന്‍റെ ഭാഗമായി സമഗ്രശിക്ഷായുടെ വിവിധ അക്കാദമിക തലങ്ങളില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ പരിശീലനം നടന്നുവരികയാണ്. മൊഡ്യൂള്‍ പരിശീലന പരിപാടിയുടെ സംസ്ഥാനതല ഉദ്ഘാടനം സമഗ്ര ശിക്ഷാ കേരള ഡയറക്ടര്‍ ഡോ.എ.പി. കുട്ടികൃഷ്ണന്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍ സംവിധാനത്തിലൂടെ നിര്‍വഹിച്ചു. കൃത്യതയോടെയും സമയബന്ധിതമായും അധ്യാപക രക്ഷാകര്‍തൃ പരിശീലനം അടുത്തമാസത്തോടെ എല്ലാ തലങ്ങളിലും പൂര്‍ത്തിയാക്കുന്നതിനുളള ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നടന്നു വരികയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഓണ്‍ലൈനായി സംഘടിപ്പിച്ച സംസ്ഥാന മൊഡ്യൂള്‍ പരിശീലനത്തില്‍ പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ സംരക്ഷണയജ്ഞം സമതി അംഗം ഡോ.സി.രാമകൃഷ്ണന്‍ അവതരണം നടത്തി. അഡീഷണൽ ഡയറക്ടർമാരായ ആർ എസ് ഷിബു, ഡോ.ഗിരീഷ് ചോലയിൽ സംസ്ഥാന പ്രോഗ്രാം ഓഫീസര്‍മാരായ കെ.ജെ. ഹരികുമാര്‍, എ.കെ. സുരേഷ് കുമാര്‍, എസ്. വൈ. ഷൂജ, അമുല്‍റോയ് ആര്‍.പി, എന്‍.ടി ശിവരാജന്‍ സംസ്ഥാനതല റിസോഴ്സ് അംഗം സി. അജയകുമാര്‍ തുടങ്ങിയവര്‍ പരിശീലനത്തിന് നേതൃത്വം നല്‍കി.

0 Comments

Related News