പ്രധാന വാർത്തകൾ
മാർച്ച് 18 മുതൽ 22വരെ ചിലങ്ക ശാസ്ത്രീയ നൃത്തോത്സവം: അപേക്ഷ 5വരെഹിന്ദി, ഗണിത അധ്യാപക നിയമനം, സിസ്റ്റം ഡാറ്റാബേസ് ഓപ്പറേഷൻസ് എൻജിനിയർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾകെ-ടെറ്റ് പരീക്ഷാ ഫലം, കിറ്റ്സിൽ ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസം എംബിഎ പ്രവേശനംമലപ്പുറം കോട്ടൂർ സ്കൂളിൽ വ്യായാമത്തിന് ഓപ്പൺ ജിംനേഷ്യംപൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറേറ്റിൽ കെട്ടിക്കിടക്കുന്ന ഫയലുകൾ മാർച്ച് 31നകം തീർപ്പാക്കാൻ നിർദേശംഎസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ: ഈ വർഷം ഏറ്റവും അധികം പേർ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിൽഹയർ സെക്കന്ററി മൂല്യനിർണ്ണയം വേഗം പൂർത്തിയാക്കും: പരീക്ഷാഫലം മെയ് രണ്ടാംവാരംഹയർസെക്കൻഡറി പരീക്ഷ:ചോദ്യപേപ്പറുകൾ കർശന സുരക്ഷാ സംവിധാനത്തിൽലോട്ടറി ക്ഷേമനിധി ബോർഡ് വിദ്യാഭ്യാസ സ്‌കോളർഷിപ്പ്പൾസ് പോളിയോ ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ മാർച്ച് 3ന്: ആകെ 23,471 ബൂത്തുകൾ

5 ഐഐഐടികൾ പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലയിലേക്ക്: നിയമ ഭേദഗതി ബിൽ രാജ്യസഭ പാസാക്കി

Sep 23, 2020 at 12:00 pm

Follow us on

\"\"

ന്യൂഡൽഹി: രാജ്യത്തെ അഞ്ച് ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി (ഐഐഐടി)കളെ പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതിനുള്ള നിയമ ഭേദഗതി ബില്ല് രാജ്യസഭ പാസാക്കി. 2020 മാർച്ച്‌ 20 ന് ലോക്സഭയിൽ പാസാക്കിയ നിയമ ഭേദഗതി ബില്ലാണ് രാജ്യസഭയിലും പാസാക്കിയത്. ഇതോടെ
സൂറത്ത്, ഭോപാൽ, ഭഗൽപുർ, അഗർത്തല, റായ്പുർ എന്നിവിടങ്ങളിലുള്ള 5 ഐഐഐടികൾ പൊതു-സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്ത സംവിധാനത്തിലേക്ക് വരും. രാജ്യത്ത് 25 ഐഐഐടികളിൽ 5 എണ്ണം കേന്ദ്രസർക്കാരിനു കീഴിൽ നേരിട്ടും 15 എണ്ണം പൊതു സ്വകാര്യ പങ്കാളിത്ത രീതിയിലുമാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. നിലവിൽ 5 ഐഐഐടികളെ പൊതു സ്വകാര്യ മേഖലയിലേക്ക് കൊണ്ടുവരുന്നതോടെ കൂടി ഐഐഐടി (പിപിപി) ആക്റ്റ്-2017 പ്രകാരം നിലവിലുള്ള 15 ഐഐഐടികൾക്കൊപ്പം അവയ്‌ക്ക്‌ ദേശീയ പ്രാധാന്യം ലഭിക്കും.
ഡിപ്ലോമ, ഡിഗ്രി, പിഎച്ച്ഡി എന്നിവ നിയമപരമായി നൽകാനുള്ള അധികാരവും കൈവരും.

\"\"

Follow us on

Related News