പ്രധാന വാർത്തകൾ
ഹയർസെക്കന്ററി ചോദ്യ പേപ്പറുകളും ട്രഷറിയിൽ സൂക്ഷിക്കുക: ആവശ്യം ശക്തമാക്കി ജീവനക്കാർപ്ലസ്ടുക്കാർക്ക് ഇന്ത്യൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മാനേജ്മെന്റിൽ പഞ്ചവത്സര എംബിഎ പ്രോഗ്രാംപാലക്കാട്‌ ജില്ലയിൽ 2 ദിവസം പ്രാദേശിക അവധി പ്രഖ്യാപിച്ചുഎസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ എഴുതാൻ ഇനി വരയുള്ള പേപ്പർ: ഉത്തരക്കടലാസിൽ അടിമുടി മാറ്റംഅടുത്തവർഷം മുതൽ സിബിഎസ്ഇ ക്ലാസുകളിൽ ഓപ്പൺ ബുക്ക് എക്സാം: പുസ്തകം തുറന്ന് പരീക്ഷയെഴുതാംസാംസ്കാരിക വകുപ്പിൽ ജില്ലാ കോ-ഓർഡിനേറ്റർമാർ, എംഐഎസ് കോർഡിനേറ്റർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾഈ വർഷത്തെ മികച്ച കോളേജ് മാഗസിൻ പുരസ്‌കാര സമർപ്പണം 26 ന്എംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: അഡ്മിറ്റ് കാർഡ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാം28 കോളജുകളിൽ പൂർത്തിയായ റൂസ പദ്ധതികൾ നാടിന് സമർപ്പിച്ചുസിവിൽ സർവീസ് ഫൗണ്ടേഷൻ കോഴ്സ് സമാപനം

പുതിയ അധ്യയന വർഷത്തേക്കുള്ള പാഠപുസ്തങ്ങളുടെ വിതരണം തുടങ്ങി

May 29, 2020 at 4:02 am

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം: പുതിയ അധ്യയന വർഷത്തേക്കുള്ള പാഠപുസ്തകങ്ങളുടെ വിതരണം തുടങ്ങി. വിദ്യാർത്ഥികൾക്കാവശ്യമായ 2.81 കോടി പുസ്തകങ്ങൾ സംസ്ഥാനത്തെ 3293 സ്കൂൾ സൊസൈറ്റികൾ വഴിയാണ് വിതരണം ചെയ്യുന്നത്. ഇതിൽ ഒന്ന് മുതൽ 7 വരെയുള്ള ക്ലാസുകളിലെ പുസ്തകങ്ങൾ സൊസൈറ്റികൾക്കു വിതരണം ചെയ്തു തുടങ്ങി. മലപ്പുറം, തിരുവനന്തപുരം ജില്ലകളിൽ വിതരണം പൂർത്തിയായ സൊസൈറ്റികളിൽ നിന്ന് അതത് സ്കൂളുകൾ പുസ്തകങ്ങൾ ഏറ്റുവാങ്ങണം. ഇതിനുള്ള നിർദേശം പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. പാഠപുസ്തകങ്ങൾ കൈപ്പറ്റിയ സ്കൂളുകളിലെ പ്രധാന അധ്യാപകർ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് രക്ഷിതാക്കൾ വഴി പുസ്തകങ്ങൾ കൈമാറണം. ഇതനുസരിച്ച് പുസ്തകങ്ങൾ കൈപ്പറ്റാനുള്ള നിർദേശം രക്ഷിതാക്കൾക്ക് കൈമാറണം. നിലവിലെ സാഹചര്യത്തിൽ പുസ്തകങ്ങൾ കൈപ്പറ്റാൻ രക്ഷിതാക്കൾക്ക് ബുദ്ധിമുട്ട് ഉണ്ടെങ്കിൽ അത്തരം വിദ്യാർത്ഥികളുടെ വീടുകളിൽ പുസ്തകങ്ങൾ എത്തിച്ചു നൽകാനുള്ള നടപടിയും വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് സ്വീകരിക്കും. ഇതുവരെ 11 ലക്ഷം പാഠപുസ്തകങ്ങൾ സ്കൂൾ സൊസൈറ്റികളിൽ എത്തിച്ചു കഴിഞ്ഞതായി പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടർ അറിയിച്ചു.

Follow us on

Related News