പ്രധാന വാർത്തകൾ
എൽഎസ്എസ് – യുഎസ്എസ് സ്കോളർഷിപ്പ് കുടിശിക 27.61 കോടി അനുവദിച്ചു: മന്ത്രി വി ശിവൻകുട്ടിപ്ലസ് വൺ രണ്ടാം സപ്ലിമെന്ററി അലോട്ട്മെന്റ്: 23ന് വൈകിട്ട് 5വരെ അപേക്ഷ പുതുക്കാംസംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ഉജ്ജ്വല ബാല്യം പുരസ്കാരം: അപേക്ഷ ഓഗസ്റ്റ് 15വരെപിജി ഡെന്റൽ പ്രവേശനം: അന്തിമ മെറിറ്റ് ലിസ്റ്റ് & കാറ്റഗറി ലിസ്റ്റ്നാളെ നടക്കുന്ന പ്ലസ് വൺ സ്കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്ഫർ അലോട്മെന്റ് പ്രോട്ടോകോൾ പാലിച്ച്ആനക്കയത്തും പാണ്ടിക്കാട്ടും വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ അനിശ്ചിത കാലത്തേക്ക് അടച്ചു: മലപ്പുറത്തെ നിപ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെപ്ലസ് വൺ സ്‌കൂൾ, കോമ്പിനേഷൻ ട്രാൻസ്‌ഫർ അഡ്‌മിഷൻ 22,23 തീയതികളിൽ: ലിസ്റ്റ് ഉടൻസംസ്ഥാന അധ്യാപക അവാർഡ്: അപേക്ഷ 16വരെസ്‌കൂള്‍ അവധി പ്രധാനാധ്യാപകര്‍ക്ക് തീരുമാനിക്കാം: കോഴിക്കോട് കലക്ടര്‍മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നാളെ ഭാഗിക അവധി: മറ്റു 4 ജില്ലകളിലും അവധി

ബി.ആർക് പ്രവേശനം : പ്ലസ്ടുവിന് ഫിസിക്സും ഗണിതവും നിർബന്ധം

Jul 10, 2024 at 6:00 pm

Follow us on

തിരുവനന്തപുരം:കൗ​ൺ​സി​ൽ ഓ​ഫ് ആ​ർ​ക്കി​ടെ​ക്ച​ർ കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​നു​മ​തി​യോ​ടെ ബി. ആർക് പ്രവേശന യോഗ്യതയിൽ പുതിയ വിജ്ഞാപനമിറക്കി. ​മിനിമം സ്റ്റാ​ൻ​ഡേ​ർ​ഡ് ഓ​ഫ് ആ​ർ​ക്കി​ടെ​ക്ച​റ​ൽ എ​ജു​ക്കേ​ഷ​ൻ റെ​ഗു​ലേഷൻ 2020,ചട്ടം 4(1)ലാണ് മാറ്റം. പ്ല​സ്ടു/​ത​ത്തു​ല്യ പ​രീ​ക്ഷ​യി​ൽ ഫി​സി​ക്സും മാ​ത്ത​മാ​റ്റി​ക്സും നി​ർ​ബ​ന്ധ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളോ​ടൊ​പ്പം കെ​മി​സ്ട്രി/​ബ​യോ​ള​ജി/​വൊ​ക്കേ​ഷ​ന​ൽ/​ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ർ സ​യ​ൻ​സ്/​ഇ​ൻ​ഫ​ർ​മേ​ഷ​ൻ ടെ​ക്നോ​ള​ജി/​ഇ​ൻ​ഫ​ർ​മാ​റ്റി​ക്സ് പ്രാ​ക്ടീ​സ​സ്/​എ​ൻ​ജി​നീ​യ​റി​ങ് ഗ്രാ​ഫി​ക്സ്/​​ബി​സി​ന​സ് സ്റ്റ​ഡീ​സ് വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ളി​ലൊ​ന്നു​കൂ​ടി പ​ഠി​ച്ച് മൊത്തം 45 ശതമാനം മാർക്കിൽ കുറയാതെ വിജയിക്കണം,അ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ മാ​ത്ത​മാ​റ്റി​ക്സ് നി​ർ​ബ​ന്ധ വി​ഷ​യ​മാ​യി പ​ഠി​ച്ച് ത്രിവത്സര ഡിപ്ലോമയിൽ 45 ശതമാനം മാർക്ക്‌ നേടി വിജയിക്കണം എന്നിങ്ങനെ ആണ് പുതിയ ഭേദഗതി അനുസരിച്ചുള്ള യോഗ്യത. 2024-25 അ​ധ്യ​യ​ന​വ​ർ​ഷം മു​ത​ൽ പ​ഞ്ച​വ​ത്സ​ര ബി.​ആ​ർ​ക് പ്ര​വേ​ശ​നത്തിന് പുതിയ യോഗ്യത മാനദണ്ടം ബാധകമാകും. പട്ടികജാതി/ വർഗം ഉൾപ്പടെ ചില വർഗ്ഗക്കാർക്ക് സംവരാനനുശ്രീതമായി യോഗ്യതപരീക്ഷയിൽ മാർക്ക്‌ ഇളവ് ലഭിക്കും. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് http://nata.in എന്ന വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കു.

Follow us on

Related News