editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പത്താം ക്ലാസുകാർക്ക് കേന്ദ്ര വ്യവസായ സുരക്ഷാ സേനയില്‍ വിവിധ ഒഴിവുകൾ; 69,100 രൂപ വരെ ശമ്പളംന്യൂമാറ്റ്സ് സംസ്ഥാനതല പരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 25ന്‘തൊഴിലരങ്ങത്തേക്ക്’ നാളെ തുടങ്ങും: സ്ത്രീകളെ തൊഴിൽ സജ്ജരാക്കുക ലക്ഷ്യംകെഎസ്ടിയു സംസ്ഥാന സമ്മേളനത്തിന് മലപ്പുറം തിരൂരിൽ കൊടിയേറിഅധ്യാപക തസ്തിക നിർണയം: ഏറ്റവും അധികം വിദ്യാർത്ഥികൾ മലപ്പുറത്ത്തസ്തിക നിർണയ നടപടികൾ അവസാന ഘട്ടത്തിൽ: സംസ്ഥാനത്ത് ആകെ പഠിക്കുന്നത് 46,61,138 കുട്ടികൾറോട്ടറി ഇന്റർനാഷണൽ –
1000 സൈക്കിളുകളുടെ വിതരണോദ്ഘാടനം നിർവഹിച്ച് വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി
വയനാട് മെഡിക്കൽ കോളേജിൽ വിവിധ ഒഴിവുകൾ: പ്രതിമാസം 45,000 രൂപഎൽഎസ്എസ്, യുഎസ്എസ് പരീക്ഷ ഇനി ജൂണിലോ?ഫിസിക്സ്, ഹിന്ദി വിഷയങ്ങളിൽ ഹയർ സെക്കൻഡറി അധ്യാപക ഒഴിവുകൾ

മിടുക്കരായ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് സുവർണ്ണാവസരം: എം.എൽ.എയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ മലപ്പുറത്ത് സൗജന്യ സിവിൽ സർവീസ് കോച്ചിങ്

Published on : April 15 - 2022 | 11:55 pm

JOIN OUR WHATS APP GROUP https://chat.whatsapp.com/BgCqemi9LED6IajnbZJh7s

മലപ്പുറം: സാമ്പത്തികമായി പിന്നാക്കം നിൽക്കുന്ന ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് സുവർണ്ണാവസരമൊരുക്കി മലപ്പുറത്ത് സൗജന്യ സിവിൽ സർവീസ് പരിശീലനം. പെരിന്തൽമണ്ണ നി​യോ​ജ​ക മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ല്‍ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ‘ക്രി​യ’ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി, നജീബ് കാന്തപുരം എം.എൽ.എ.യുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ആണ് സിവിൽ സർവീസ് അക്കാദമി ആരംഭിക്കുന്നത്. മികച്ച പ്രകടനം കാഴ്ച വെയ്ക്കുന്ന മലബാർ മേഖലയിലെ 100 വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ജൂലൈ മുതൽ റെസിഡൻഷ്യൽ പരിശീലനം ആരംഭിക്കും. അന്തരിച്ച പാണക്കാട് ഹൈദരലി ശിഹാബ് തങ്ങളുടെ പേരിലാണ് പാതായിക്കരയിൽ സിവിൽ സർവീസ് അക്കാദമി ആരംഭിക്കുന്നത്. ഈ പദ്ധതിയിലൂടെ പാലക്കാട് മുതൽ കാസർഗോഡ് വരെയുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സൗജന്യമായി താമസിച്ചു പഠിക്കാനാകും.

“ഗാന്ധിജിയുടെ സ്വപ്നം പോലെ ‘അൺ ടു ദിസ്‌ ലാസ്റ്റ്’ എന്ന ആശയത്തിലൂടെ സമൂഹത്തിൽ ഏറ്റവും പുറകിൽ നിൽക്കുന്ന ഒരാൾ സിവിൽ സർവീസ് രംഗത്തേക്ക് വരുമ്പോഴുള്ള ഏറ്റവും വലിയ മെച്ചമെന്നു പറയുന്നത് അവരുടെ ജീവിതാനുഭവങ്ങൾ വരുന്ന തലമുറയിലെ പാവപ്പെട്ടവർക്ക്‌ സഹായകമാകും എന്നതാണ്. അതിനാൽ ഏറ്റവും ദരിദ്രരായ കുടുംബങ്ങൾക്ക് സിവിൽ സർവീസ് എന്ന ബാലികേറാമല കയറാനുള്ള ഊർജമാകുക എന്നതാണ് ഈ പദ്ധതിയുടെ ലക്ഷ്യം. അതിനായി സിവിൽ സർവീസ് കോച്ചിങ് രംഗത്തെ രാജ്യത്തെ വിദഗ്ദ്ധർ പരിശീലകരായി എത്തും.” എന്ന് എം.എൽ.എ അറിയിച്ചു. എഴുത്തു പരീക്ഷയുടെയും അഭിമുഖത്തിന്റെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഓരോ വർഷവും 100 പേർക്കാണ് അവസരം. ആ​ധു​നി​ക രീ​തി​യി​ലു​ള്ള വി​ശാ​ല ക്ലാ​സ് മു​റി​ക​ള്‍, ലൈ​ബ്ര​റി ആ​ൻ​ഡ് റീഡിങ് റൂം, ​കോ​ണ്‍ഫ​റ​ന്‍സ് ഹാ​ള്‍, ഡി​സ്‌​ക​ഷ​ന്‍ റൂം, ​സ്​​റ്റു​ഡി​യോ എ​ന്നിവ ഒരുക്കും. എസ്.സി., എസ്.ടി, മുസ്‌ലിം, ന്യൂനപക്ഷ വിഭാഗം, ഭിന്നശേഷിക്കാർ, ട്രാൻസ്ജെൻഡേഴ്സ് എന്നിവർക്ക് വെയിറ്റേജ് നൽകും. പെരിന്തൽമണ്ണ നിയോജക മണ്ഡലത്തിലെ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ളവർക്കും പ്രത്യേക പരിഗണനയുണ്ടാകും. ഫൈസൽ ആൻഡ് ശബാന ഫൗണ്ടേഷന്റെ സഹായത്തോടെയാണ് പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കുന്നത്.

0 Comments

Related News