പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടിസ്വയം നിയന്ത്രിത വാഹനങ്ങളുടെ ചിപ്പ് വികസനം: പദ്ധതിയുമായി ഗവ. മോഡൽ എൻജിനീയറിങ്ങ് കോളജ് അധ്യാപകർഎംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: ഉത്തരസൂചിക വന്നുഭിന്നശേഷി മേഖലയിലെ പദ്ധതി ആവിഷ്ക്കരണത്തിനായി ഓൺലൈൻ ജേണൽ പുറത്തിറക്കുംഇരിങ്ങാലക്കുട കല്ലേറ്റുംകരയിൽ ഗണിതശാസ്ത്ര പഠനകേന്ദ്രം വരുംസംസ്ഥാനത്ത് നാളെ കെ.എസ്.യുവിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്നാലുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിഹയർ സെക്കന്ററി സ്ഥലംമാറ്റം സ്റ്റേ ചെയ്ത സംഭവം: സർക്കാർ ട്രിബ്യൂണലിനെ സമീപിക്കുംസ്കൂളുകളിൽ വായനയ്ക്ക് ഗ്രേസ് മാർക്ക്: 12ന് യോഗം ചേരുംനാഷണൽ മീൻസ് കം മെറിറ്റ് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: മികവിന് അംഗീകാരം

ഒരേ സമയം രണ്ട് ബിരുദ കോഴ്സുകൾ പഠിക്കാം; മാറ്റം അടുത്ത അദ്ധ്യയനവർഷം മുതൽ

Apr 12, 2022 at 9:32 pm

Follow us on

JOIN OUR WHATS APP GROUP https://chat.whatsapp.com/BgCqemi9LED6IajnbZJh7s

ന്യൂഡൽഹി: ഒരേ സമയം രണ്ട് ബിരുദ, ബിരുദാനന്തര കോഴ്സുകൾ ചെയ്യാൻ സാധിച്ചിരുന്നെങ്കിൽ എന്ന് നിങ്ങൾ എപ്പോഴെങ്കിലും ആഗ്രഹിച്ചിട്ടുണ്ടോ…? എങ്കിൽ ഇതാ അത്തരം രീതി ഇന്ത്യയിൽ വരുന്നു. അടുത്ത അദ്ധ്യയനവർഷം മുതൽ ഒരേ സമയം രണ്ട് കോഴ്സുകൾ പഠിക്കാവുന്ന രീതിയിൽ മാറ്റം നടപ്പാക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ് യു.ജി.സി. ഒരേ സർവകലാശാലക്ക് കീഴിലോ വ്യത്യസ്ത സർവകലാശാലകൾക്ക് കീഴിലായോ രണ്ട് കോഴ്സുകൾ സാദ്ധ്യമാവും. പഠനം വ്യത്യസ്ത കോളജുകളിലുമാവാം. രണ്ട് കോഴ്സും നേരിട്ട് പഠന കേന്ദ്രങ്ങളിലെത്തിയോ അല്ലാതെയോ ആവാമെന്ന സൗകര്യവും ലഭിക്കും.

\"\"

പുതിയ മാറ്റം സംബന്ധിച്ച നിർദേശങ്ങൾ കോളജുകൾക്ക് നൽകാനുള്ള ഒരുക്കത്തിലാണ് യു.ജി.സി. ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് സമഗ്ര പരിഷ്കാരങ്ങൾക്ക് തുടക്കമിടുന്നതിൻ്റെ ഭാഗമായിട്ടാണ് പുതിയ മാറ്റം നടപ്പാക്കുന്നത്. പഠന മാർഗം വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കാം എന്നതിനാൽ പുതിയ പരിഷ്കാരത്തിന് വലിയ സ്വീകാര്യത ലഭിക്കുമെന്നാണ് അധികൃതരുടെ കണക്കുകൂട്ടൽ.

Follow us on

Related News

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടി

തിരുവനന്തപുരം:പരീക്ഷാ സമയത്ത് കെഎസ്‌യു വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ് പ്രഖ്യാപിച്ചത് വിദ്യാർത്ഥികളോട് ചെയ്യുന്ന...