പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷാ സമയത്ത് വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്: വിദ്യാർത്ഥികളോടുള്ള ദ്രോഹമെന്ന് വി.ശിവൻകുട്ടിസ്വയം നിയന്ത്രിത വാഹനങ്ങളുടെ ചിപ്പ് വികസനം: പദ്ധതിയുമായി ഗവ. മോഡൽ എൻജിനീയറിങ്ങ് കോളജ് അധ്യാപകർഎംബിഎ പ്രവേശന പരീക്ഷ: ഉത്തരസൂചിക വന്നുഭിന്നശേഷി മേഖലയിലെ പദ്ധതി ആവിഷ്ക്കരണത്തിനായി ഓൺലൈൻ ജേണൽ പുറത്തിറക്കുംഇരിങ്ങാലക്കുട കല്ലേറ്റുംകരയിൽ ഗണിതശാസ്ത്ര പഠനകേന്ദ്രം വരുംസംസ്ഥാനത്ത് നാളെ കെ.എസ്.യുവിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്നാലുവർഷ ബിരുദ കോഴ്സുകൾ: പ്ലസ് ടു വിദ്യാർത്ഥികൾക്കായി ബോധവൽക്കരണ പരിപാടിഹയർ സെക്കന്ററി സ്ഥലംമാറ്റം സ്റ്റേ ചെയ്ത സംഭവം: സർക്കാർ ട്രിബ്യൂണലിനെ സമീപിക്കുംസ്കൂളുകളിൽ വായനയ്ക്ക് ഗ്രേസ് മാർക്ക്: 12ന് യോഗം ചേരുംനാഷണൽ മീൻസ് കം മെറിറ്റ് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: മികവിന് അംഗീകാരം

എന്‍.സി.ഇ.ആര്‍.ടി ഗൈഡന്‍സ് ആന്‍ഡ് കാണ്‍സലിങില്‍ ഡിപ്ലോമ; നവംബര്‍ 30 വരെ അപേക്ഷിക്കാം

Nov 26, 2020 at 2:21 pm

Follow us on

ന്യൂഡല്‍ഹി: എന്‍.സി.ഇ.ആര്‍.ടി നടത്തുന്ന ഗൈഡന്‍സ് ആന്‍ഡ് കാണ്‍സലിങ് ഡിപ്ലോമ പ്രോഗ്രാമാലേക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. http://ncert.nic.in/dcgc.php എന്ന വെബ്‌സൈറ്റ് വഴി നവംബര്‍ 30 വരെ അപേക്ഷ നല്‍കാം. സര്‍വീസിലുള്ള അധ്യാപകര്‍, ടീച്ചര്‍ എജ്യുക്കേറ്റര്‍മാര്‍, സ്‌കൂള്‍ ഭരണാധികാരികള്‍, ഗൈഡന്‍സ് പരിശീലനം ലഭിക്കാത്തവര്‍ എന്നിവരെയൊക്കെ ഉദ്ദേശിച്ചുനടത്തുന്ന ഈ പ്രോഗ്രാമിന്റെ ദൈര്‍ഘ്യം ഒരു വര്‍ഷമാണ്. വിദൂരപഠനം, മുഖാമുഖപഠനം, ഇന്റേണ്‍ഷിപ്പ് എന്നീ രീതിയിലാകും പഠനം.

യോഗ്യത

ടീച്ചിങ് ഡിഗ്രിയുള്ള ഇന്‍-സര്‍വീസ് ടീച്ചര്‍മാര്‍, ടീച്ചിങ് ഡിഗ്രിയും രണ്ടുവര്‍ഷത്തെ പ്രവൃത്തിപരിചയവും ഉള്ള ഇപ്പോള്‍ ജോലിയില്‍ ഇല്ലാത്ത ബിരുദധാരികള്‍, സൈക്കോളജി, എജ്യുക്കേഷന്‍, സോഷ്യല്‍ വര്‍ക്ക്, ചൈല്‍ഡ് ഡെവലപ്‌മെന്റ്, സ്‌പെഷ്യല്‍ എജ്യുക്കേഷന്‍ എന്നിവയിലൊന്നിലെ ബിരുദാനന്തര ബിരുദധാരികള്‍ എന്നിവര്‍ക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

പ്രവേശനം

ഷില്ലോങ്, മൈസൂരു, ഭുവനേശ്വര്‍, ഭോപാല്‍, അജ്മിര്‍ എന്നീ റീജണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്‌സ് ഓഫ് എജ്യുക്കേഷന്‍, ന്യൂഡല്‍ഹി എന്‍.സി.ഇ.ആര്‍.ടി. ഡി.ഇ.പി.എഫ്.ഇ എന്നീ കേന്ദ്രങ്ങളിലായി 50 പേര്‍ക്ക് വീതം പ്രവേശനം നല്‍കും.

\"\"
Follow us on

Related News