editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പഠനത്തോടൊപ്പം തൊഴിലും ലഭ്യമാക്കുന്ന കർമ്മചാരി പദ്ധതി ഉടൻജാഗ്രത..പഞ്ഞി മിഠായിയിൽ കാൻസറിന് കാരണമായ റോഡമിൻ കണ്ടെത്തി: കർശന നടപടിയുമായി ആരോഗ്യവകുപ്പ്വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ട്യൂഷൻ ഫീസ്, ഹോസ്റ്റൽ ഫീസ്, മെസ്സ് ഫീസ്: ‘പടവുകൾ’പദ്ധതിവഴികായികതാരങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം: കേരള ഒളിമ്പ്യൻ സപ്പോർട്ട് പദ്ധതിക്ക് അപേക്ഷിക്കാംഅയ്യൻകാളി റസിഡൻഷ്യൽ സ്പോർട്സ് സ്കൂൾ പ്രവേശനം: സെലക്ഷൻ ട്രയൽ 13മുതൽപ്രീമെട്രിക് സ്‌കോളർഷിപ്പ്: 15വരെ അവസരംപട്ടികവ‍‍‍ർഗ വികസന വകുപ്പിൽ ഓഫീസ് മാനേജ്‌മെന്റ്‌ ട്രെയിനിപാഠപുസ്തക രചന അഭിരുചി പരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 11ന്എല്ലാ കുട്ടികൾക്കും വാർഷിക ആരോഗ്യ പരിശോധന: സ്‌കൂൾ ആരോഗ്യ പരിപാടി വരുന്നുസ്റ്റുഡന്റ്സ് പൊലീസ് കേഡറ്റുകളുടെ സേവനം സമൂഹത്തിന് ഗുണകരമായി ഉപയോഗിക്കും: മുഖ്യമന്ത്രി

ഇന്റർനെറ്റിന്റെ കാലഘട്ടത്തിൽ ഓൺലൈൻ വിദ്യഭ്യാസം കുട്ടികൾക്ക് സമ്മാനിച്ചത് മികച്ച അവസരം- മുഖ്യമന്ത്രി

Published on : November 13 - 2020 | 7:04 pm

തിരുവനന്തപുരം: ഇന്റർനെറ്റിന്റെ കാലഘട്ടത്തിൽ ഓൺലൈൻ വിദ്യഭ്യാസം കുട്ടികൾക്ക് സമ്മാനിച്ചത് മികച്ച അവസരമാണെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയൻ. ചെറിയ ക്ലാസുകൾ തൊട്ടു തന്നെ ഓൺലൈൻ വിദ്യഭ്യാസം നേടാനായ സാഹചര്യം ഭാവിയിൽ കുട്ടികൾക്ക് മികച്ച പഠന വൈഭവം തെളിയിക്കാനും, നൂതന ആശയങ്ങൾ വളർത്തിയെടുക്കാനും ഉപകരിക്കുമെന്ന് സംസ്ഥാന ശിശുക്ഷേമ സമിതിയുടെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ സംഘടിപ്പിച്ച ശിശുദിനാഘോഷ പരിപാടികൾ ഓൺലൈനായി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്‌ത് മുഖ്യമന്ത്രി പറഞ്ഞു..
കോവിഡ്-19 ഏറ്റവുമധികം ബാധിച്ചത് കുട്ടികളെയാണ്. അവരുടെ സ്‌കൂൾ യാത്രകൾ, സ്‌കൂളിലെ പഠനസമയങ്ങൾ പുതിയ അനുഭവങ്ങൾ പകരുന്നതായിരുന്നു. കുറച്ചു മാസങ്ങളായി കുട്ടികൾക്ക് അത് സാധിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും പഠനം മുടങ്ങാതിരിക്കാനുള്ള ശ്രദ്ധയും ജാഗ്രതയും പുലർത്തി ഓൺലൈൻ വിദ്യഭ്യാസം നല്ല നിലക്ക് സംഘടിപ്പിക്കാൻ സാധിച്ചത് വലിയ നേട്ടമാണെന്നും, കോവിഡ് മഹാമാരി നല്ല തോതിൽ നിയന്ത്രിക്കപ്പെട്ടാൽ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിച്ച് സ്‌കൂൾ തുറക്കുമെന്നും കുട്ടികൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന രീതിയിൽ പഠനം നടത്താൻ നമുക്ക് സാധിക്കുമെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി പ്രത്യാശിച്ചു. കേരളത്തിൽ നല്ല നിലയ്ക്ക് മഹാമാരിയെ നിയന്ത്രിക്കാനായെങ്കിലും പലവിധ കാരണങ്ങളാൽ കോവിഡ് വ്യാപിക്കുന്ന സ്ഥിതി നിലവിലുണ്ട്. അതു കുറച്ചുകൊണ്ടുവരാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണെന്നും, ഏതുകാര്യവും തെറ്റായി ഉപയോഗിച്ചാൽ അതിന്റെ ദൂഷ്യം വലുതായത് കൊണ്ട് തന്നെ ഇൻറർനെറ്റിന്റെ ദുരുപയോഗകാര്യത്തിൽ കുട്ടികളും മാതാപിതാക്കളും ജാഗ്രത പുലർത്തണമെന്നും, വ്യക്തിക്കും സമൂഹത്തിനും ദൂഷ്യങ്ങളുണ്ടാക്കുന്ന കാര്യങ്ങളിലേക്കൊന്നും കടക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കണമെന്നുമുള്ള അഭിപ്രായം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

തുറന്ന സ്ഥലങ്ങളിലോ മുറികളിലോ വെച്ച് ഇൻറർനെറ്റ് ഉപയോഗിക്കാൻ വിദ്യാർഥികൾക്കാകണം. അത്തരമൊരു ശീലം വളർത്തിയെടുക്കാൻ രക്ഷിതാക്കൾ ശ്രദ്ധിക്കണം. ഇൻർനെറ്റ് വഴി പല രീതിയിലുള്ള അപകടങ്ങളിൽ നമ്മുടെ കുഞ്ഞുങ്ങൾ പെടുന്നതിന്റെ വാർത്തകൾ പല ഘട്ടങ്ങളിലും നാം കേൾക്കാറുണ്ട്. അതൊഴിവാക്കാൻ ഇത്തരം ശീലങ്ങൾ നമ്മെ സഹായിക്കും.
കുട്ടികളുടെ സംരക്ഷണത്തിന് അതീവ പ്രാധാന്യമാണ് നമ്മുടെ സമൂഹം നൽകുന്നത്. മറ്റേതൊരു സംസ്ഥാനത്തേക്കാളും മുന്നിൽനിൽക്കുന്ന പുരോഗമന സ്വഭാവം ആർജിക്കാൻ നമ്മുടെ സമൂഹത്തിനായിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തിന്റെ ചിത്രമെടുത്താൽ ഒട്ടേറെ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന കുട്ടികളെ കാണാനാകും. കുഞ്ഞുനാളിൽ അനുഭവിക്കേണ്ട സ്‌നേഹം, വാത്സല്യം, സംരക്ഷണം തുടങ്ങിയവ നഷ്ടപ്പെട്ടുപോയ കുട്ടികൾ നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് കൂടുതലാണ്. വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് കഴിയാതെ പല അതിക്രമങ്ങൾക്കിരയാകുന്നവരും വലിയതോതിലുണ്ട്. ഈ ദുരവസ്ഥ പൊതുവിൽ കേരളത്തിലില്ല. ഒറ്റപ്പെട്ട തോതിൽ സംഭവങ്ങളുണ്ടായാൽ അതിനെതിരെ നമ്മുടെ സമൂഹം പ്രതികരിക്കും. ഓരോ കുട്ടിക്കും തന്റെ ബാല്യം ശരിയായി ഉപയോഗിച്ചു വളർന്നുവരാനാകുന്ന സാഹചര്യം സൃഷ്ടിക്കാനാണ് കേരളത്തിൽ ആകാവുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുന്നത്. നമ്മുടെ സമൂഹത്തിലും മയക്കുമരുന്ന് വ്യാപിപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളുണ്ട്. സമൂഹത്തിന്റെ പ്രതികരണശേഷി നഷ്ടപ്പെടുത്താൻ മയക്കുമരുന്നിനാകും അതിനെ ഇല്ലാതാക്കാൻ വിവിധ വകുപ്പുകൾ പ്രയത്‌നിക്കുന്നുണ്ട് അതോടൊപ്പം സ്‌കൂളുകളിലെ അധ്യാപകർ, അധ്യാപക-രക്ഷാകർതൃസമിതി, കുട്ടികൾ, സ്റ്റഡൻറ് പോലീസ്, എൻ.എസ്.എസ് തുടങ്ങി വിവിധതലങ്ങളിലെ ഇടപെടൽ ഉണ്ടാകണംമെന്നും, കുട്ടികളെ മയക്കുമരുന്നു വാഹകരാക്കാനുള്ള നീക്കം റാക്കറ്റുകളുടെ ഭാഗത്തുനിന്നുണ്ടാകാറുണ്ട്; അത് കൊണ്ട് തന്നെ സ്‌കൂളും പരിസരവും പൂർണമായും ഇതിൽനിന്ന് മോചനം നേടാൻ സാഹചര്യമൊരുക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. നമ്മുടെ സമൂഹം പുരോഗമന സ്വഭാവമുള്ളതാണെങ്കിലും കുട്ടികൾ അവിചാരിതമായ പ്രശ്‌നങ്ങളിൽപ്പെട്ട് വലിയ മാനസിക തകർച്ചനേരിടുന്ന അവസ്ഥകളുണ്ടാവാറുള്ളത് ഗൗരവമായി കാണേണ്ടതും ഇക്കാര്യത്തിൽ വീടിന്റെ അന്തരീക്ഷവും രക്ഷിതാക്കളുടെ ശ്രദ്ധയും സ്‌കൂളിൽ അധ്യാപകരുടെ പ്രത്യേക ശ്രദ്ധയും അത്യാവശ്യമാണ്. ശാരീരിക ആരോഗ്യത്തോടൊപ്പം മാനസിക ആരോഗ്യത്തോടെയും കുട്ടികൾക്ക് വളരാനാകുന്നതിന് മെൻറർ ടീച്ചറും കൗൺസലിങ് സംവിധാനവും സഹായകമാണെന്നും മുഖ്യമന്തി പറഞ്ഞു.

0 Comments

Related News