പ്രധാന വാർത്തകൾ
മാർച്ച് 18 മുതൽ 22വരെ ചിലങ്ക ശാസ്ത്രീയ നൃത്തോത്സവം: അപേക്ഷ 5വരെഹിന്ദി, ഗണിത അധ്യാപക നിയമനം, സിസ്റ്റം ഡാറ്റാബേസ് ഓപ്പറേഷൻസ് എൻജിനിയർ: തൊഴിൽ വാർത്തകൾകെ-ടെറ്റ് പരീക്ഷാ ഫലം, കിറ്റ്സിൽ ട്രാവൽ ആൻഡ് ടൂറിസം എംബിഎ പ്രവേശനംമലപ്പുറം കോട്ടൂർ സ്കൂളിൽ വ്യായാമത്തിന് ഓപ്പൺ ജിംനേഷ്യംപൊതുവിദ്യാഭ്യാസ ഡയറക്ടറേറ്റിൽ കെട്ടിക്കിടക്കുന്ന ഫയലുകൾ മാർച്ച് 31നകം തീർപ്പാക്കാൻ നിർദേശംഎസ്എസ്എൽസി പരീക്ഷ: ഈ വർഷം ഏറ്റവും അധികം പേർ ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയത്തിൽഹയർ സെക്കന്ററി മൂല്യനിർണ്ണയം വേഗം പൂർത്തിയാക്കും: പരീക്ഷാഫലം മെയ് രണ്ടാംവാരംഹയർസെക്കൻഡറി പരീക്ഷ:ചോദ്യപേപ്പറുകൾ കർശന സുരക്ഷാ സംവിധാനത്തിൽലോട്ടറി ക്ഷേമനിധി ബോർഡ് വിദ്യാഭ്യാസ സ്‌കോളർഷിപ്പ്പൾസ് പോളിയോ ഇമ്മ്യൂണൈസേഷൻ മാർച്ച് 3ന്: ആകെ 23,471 ബൂത്തുകൾ

പ്രൈവറ്റ് രജിസ്‌ട്രേഷൻ: പാരലൽ കോളജ് അധ്യാപകർ പ്രതിഷേധത്തിൽ

Oct 16, 2020 at 2:18 pm

Follow us on

\"\"

തിരുവനന്തപുരം: കേരളത്തിലെ സര്‍വകലാശാലകളില്‍ പ്രൈവറ്റ് രജിസ്ട്രേഷൻ നിലനിര്‍ത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് അധ്യാപകർ പ്രതിഷേധത്തിൽ. ശ്രീനാരായണഗുരു ഓപ്പണ്‍ യൂണിവേഴ്സിറ്റി നിലവിൽ വന്നതോടെ പ്രൈവറ്റ് രജിസ്‌ട്രേഷൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയ്ക്ക് കീഴിലേക്ക് മാറിയതാണ് പാരലല്‍ കോളജ് മേഖലയിലെ പ്രതിസന്ധിയ്ക്ക് കാരണം. വിഷയത്തില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ അടിയന്തരമായി ഇടപെടണമെന്നാണ് അധ്യാപകരുടെ ആവശ്യം. കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിമൂലം ഏഴ് മാസത്തോളമായി അടഞ്ഞുകിടന്ന കോളജുകൾ തുറന്നാലും ഇവർക്ക് പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുമതി ഉണ്ടാവില്ല. സംസ്ഥാനത്ത് വിവിധ പാരലൽ കോളജുകളിളായി ഏകദേശം മുപ്പത്തിനായിരത്തോളം അധ്യാപകരാണ് ജോലി ചെയ്യുന്നത്. പ്രൈവറ്റ് രജിസ്‌ട്രേഷൻ യൂണിവേഴ്സിറ്റിയ്ക്ക് കീഴിലേക്ക് മാറുന്നതോടെ തൊഴിൽ നഷ്ടപ്പെടുന്ന ആശങ്കയിലാണ് അധ്യാപകർ. കോവിഡ് വ്യാപനം മൂലം ആദ്യഘട്ട പ്രതിഷേധം വീടുകളിൽ ഒതുക്കിയെങ്കിലും സമരവുമായി മുന്നോട്ടുപോകാനാണ് ഇവരുടെ തീരുമാനം.

\"\"

Follow us on

Related News