editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്ലസ് വൺ സ്പോട്ട് അഡ്മിഷൻ ഉടൻ: ഈ വർഷത്തെ പ്രവേശനം പൂർത്തിയാകുന്നുതിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കല്‍ കോളജില്‍ ട്രാൻസ്പ്ലാന്റ് കോർഡിനേറ്റർ തസ്തികയില്‍ ഒഴിവുകള്‍കെടെറ്റ് വെരിഫിക്കേഷന്‍ പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ സാധിക്കാത്തവര്‍ക്ക് അവസരംഹോട്ടൽ മാനേജ്‌മെന്റ് ആൻഡ് കാറ്ററിങ് ടെക്നോളജി ബിരുദ പ്രവേശനം: ഒന്നാംഘട്ട അലോട്ട്മെന്റ് പ്രവേശനം ഒക്ടോബർ 6വരെഡിപ്ലോമ ഇൻ ജനറൽ നഴ്‌സിങ് ആൻഡ് മിഡ്‌ വൈഫറി കോഴ്‌സ്: അന്തിമ റാങ്ക്പട്ടിക ഒക്ടോബർ 15ന്അഗ്നിവീര്‍ ആര്‍മി റിക്രൂട്ട്മെന്റ് റാലിയില്‍ പാലക്കാട്, മലപ്പുറം ജില്ലകളില്‍ നിന്ന് പങ്കെടുത്തത് 1228 യുവാക്കള്‍വിരമിച്ചവർക്കായി സ്‌റ്റെനോഗ്രാഫർ, അക്കൗണ്ട്‌സ് അസിസ്റ്റന്റ് നിയമനം: അപേക്ഷ ഒക്ടോബർ 17വരെപ്ലസ് ടു, ബിരുദം കഴിഞ്ഞവർക്ക് ഏവിയേഷൻ കോഴ്സുകൾ: ഇപ്പോൾ അപേക്ഷിക്കാംസംസ്ഥാന സ്പെഷ്യല്‍ സ്കൂള്‍ കലോത്സവം 20 മുതല്‍ 22 വരെ കോട്ടയത്ത്ഇനി ബോർഡിലെഴുതി മെനക്കെടേണ്ട, ലാപ്ടോപ്പിൽ ടൈപ്പ് ചെയ്താൽ ബോർഡിൽ അക്ഷരങ്ങൾ തെളിയും: കൈറ്റ് ബോർഡ് വന്നു

ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസനയം ഭാരതീയ സംസ്കാരത്തിന്റെ പ്രതീകം: പ്രധാനമന്ത്രി

Published on : September 07 - 2020 | 12:20 pm

ന്യൂഡൽഹി: ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം (എൻ.ഇ.പി 2020) ഭാരതീയ മൂല്യങ്ങൾ ഉയർത്തിപ്പിടിക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി. ‘ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസത്തെ  പരിവർത്തനപ്പെടുത്തുന്നതിൽ ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസനയത്തിന്റെ പങ്ക്’ എന്ന വിഷയം  ചർച്ചചെയ്യുന്നതിന് വീഡിയോ കോൺഫറൻസ് മുഖേന നടന്ന ഗവർണർമാരുടെ യോഗത്തിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്.  പുതിയ വിദ്യാഭ്യാസ നയവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പരിഷ്കരണങ്ങൾ സർക്കാർ തള്ളില്ലെന്നും അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. രാഷ്ട്രപതി രാം നാഥ് കോവിന്ദ്, എല്ലാ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രിമാർ, ഗവർണർമാർ, സർവകലാശാലകളുടെ വൈസ് ചാൻസലർമാർ, മറ്റ് മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരും ഓൺലൈൻ സമ്മേളനത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. ഗുണനിലവാരമുള്ള അക്കാഡമിക് ഗവേഷണത്തിന് പ്രചോദനം നൽകുന്നതിനായി ദേശീയ ഗവേഷണ ഫൗണ്ടേഷൻ  സ്ഥാപിക്കുമെന്നും ഗവേഷണ സംസ്കാരം ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് എല്ലാ സർവകലാശാലകളും ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളും എൻ‌ആർ‌എഫുമായി പ്രവർത്തിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് രാം നാഥ് കോവിന്ദ് പറഞ്ഞു. പുതിയ ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം  ഇന്ത്യൻ ഭാഷകൾക്കും കലയ്ക്കും സംസ്കാരത്തിനും പ്രാധാന്യം നൽകും. വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിൽ അടിസ്ഥാനപരമായ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്നതിൽ അധ്യാപകർക്ക് വലിയ പങ്കുണ്ട്. പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത്  ജിഡിപിയുടെ 6% നിക്ഷേപം നേടാൻ സംസ്ഥാനവും കേന്ദ്രവും സംയുക്തമായി പ്രവർത്തിക്കണം. സാമൂഹികമായും സാമ്പത്തികമായും പിന്നാക്കം നിൽക്കുന്ന വിഭാഗത്തിന്റെ പുരോഗതിയ്ക്ക് പുതിയ ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം ഊന്നൽ നൽകും. വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് അവരുടെ താല്പര്യ മേഖലയിൽ പഠനം നടത്താനും തൊഴിൽ കണ്ടെത്താനും ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ നയം വഴിയൊരുക്കുമെന്നും ഇരുവരും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

0 Comments

Related News