editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
ദേശീയ കലാഉത്സവ്: സംസ്ഥാനതല മത്സരങ്ങൾ ഇന്ന് മലപ്പുറത്ത്മദ്രാസ് ഐഐടിക്ക് കീഴിൽ ഓൺലൈൻ ഡിഗ്രി: പത്താം ക്ലാസുകാർക്ക് അവസരംനഴ്‌സിങ്, പരാമെഡിക്കൽ ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷനും ഓപ്ഷൻ സമർപ്പണവും ഇന്നുമുതൽകാലിക്കറ്റ് എന്‍ഐടിയില്‍ അറ്റന്‍ഡന്റ് : പുരുഷന്മാര്‍ക്കും സ്ത്രീകള്‍ക്കും അവസരംപോസ്റ്റ് ‌മെട്രിക് സ്കോള‍‍‍ർഷിപ്പ്: അപേക്ഷ നവംബർ 30 വരെസർട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ് ഇൻ ഹോമിയോ ഫാർമസി: സ്‌പെഷ്യൽ അലോട്ട്‌മെന്റ് പ്രവേശനം 29വരെപരീക്ഷാഫലങ്ങൾ, സപ്ലിമെന്ററി പരീക്ഷ, പ്രാക്ടിക്കല്‍ ക്ലാസ്: Calicut University Newsവിവിധ പരീക്ഷകൾ, പരീക്ഷാഫലങ്ങൾ, പ്രവേശന തീയതി നീട്ടി: Kannur University Newsഎംജി സർവകലാശാലയിൽ അന്തർദേശീയ നിലവാരത്തിലുള്ള ഫുട്ബോൾ മൈതാനം ഒരുങ്ങുന്നുകിറ്റ്സില്‍ അക്കാഡമിക് അസിസ്റ്റന്റ്: ബിരുദാനന്തര ബിരുദധാരികള്‍ക്ക് അവസരം

സംസ്ഥാന പരിസ്ഥിതി കാലാവസ്ഥ ഡയറക്ടറേറ്റിൽ വിവിധ ഒഴിവുകൾ; അവസാന തീയതി ഓഗസ്റ്റ് 5

Published on : July 28 - 2022 | 9:10 pm

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാന പരിസ്ഥിതി കാലാവസ്ഥ വ്യതിയാന വകുപ്പ് നടപ്പിലാക്കുന്ന വിവിധ പദ്ധതികളിലേക്ക് അപേക്ഷകൾ ക്ഷണിച്ചു. ഭൂമിത്രസേനക്ലബിൽ പ്രോഗ്രാം കോർഡിനേറ്റർ, ക്ലൈമറ്റ് ചെയ്ഞ്ച് സെല്ലിൽ പ്രോജക്ട് സയന്റിസ്റ്റ് എന്നീ തസ്തികകളിലാണ് ഒഴിവുകൾ ഉള്ളത്. കരാർ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് നിയമനം. തുടക്കത്തിൽ ഒരു വർഷത്തേക്കായിരിക്കും നിയമനം.  ഉദ്യോഗാർത്ഥിയുടെ വാർഷിക പ്രകടന അവലോകനവും പ്രോജക്റ്റിന്റെ തുടർച്ചയും അനുസരിച്ച് പ്രോജക്റ്റ് പൂർത്തിയാകുന്നതുവരെ കാലാവധി നീട്ടാം. സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെയാണ് പ്രൊജക്റ്റ്‌ ഏരിയ വരുന്നത്.

പ്രോഗ്രാം കോ-ഓർഡിനേറ്ററുടെ യോഗ്യത

എൻവയോൺമെന്റൽ സയൻസസ്/എൻവയോൺമെന്റ് മാനേജ്മെന്റ്/ എൻവയോൺമെന്റൽ സ്റ്റഡീസ്/ എൻവയോൺമെന്റൽ എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്നിവയിൽ ബിരുദാനന്തര ബിരുദം അല്ലെങ്കിൽ അംഗീകൃത സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് തത്തുല്യം.

പ്രവൃത്തിപരിചയം

ഏതെങ്കിലും സംസ്ഥാന/ദേശീയ തലത്തിലുള്ള പ്രോഗ്രാമുകളിൽ പ്രോഗ്രാം കോ-ഓർഡിനേറ്റർ/മാനേജറായി പ്രവർത്തിച്ച് രണ്ട് വർഷത്തെ പ്രവൃത്തിപരിചയം.  വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ, എൻജിഒകൾ, ദേശീയ/സംസ്ഥാന/പ്രാദേശിക ഓർഗനൈസേഷനുകൾ, ഗവൺമെന്റ് എന്നിവയുമായുള്ള ബന്ധം ഉൾപ്പെടുന്ന പാരിസ്ഥിതിക വിദ്യാഭ്യാസ/ബോധവൽക്കരണ പദ്ധതികൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ തെളിയിക്കപ്പെട്ട പ്രവൃത്തിപരിചയവും അഭികാമ്യമാണ്.

ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ

ബിഎംസി പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ ഏകോപനം, റിപ്പോർട്ടുകളുടെ ശേഖരണവും സ്ഥിരീകരണവും, വിനിയോഗ സർട്ടിഫിക്കറ്റും ചെലവ് പ്രസ്താവനയും, ഗ്രാന്റുകളുടെ സമയോചിതമായ വിതരണം, എഫ്ഐസികളുമായുള്ള ഏകോപനം, സോണൽ/ജില്ലാ തലങ്ങളിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും അധ്യാപകർക്കും പരിശീലന പരിപാടികൾ നടത്തുക, വിവിധ ബിഎംസികൾ നടപ്പിലാക്കുന്ന പരിപാടികളുടെ ഫീൽഡ് ലെവൽ നിരീക്ഷിക്കുക, ബഹു-സ്ഥാപന പങ്കാളിത്തത്തോടെ പ്രാദേശിക/പ്രാദേശിക പാരിസ്ഥിതിക പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്ന പരിപാടികളുടെ ആസൂത്രണവും ഏകോപനവും നടത്തുക.

പ്രായപരിധി

അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ച വർഷത്തിന്റെ ആദ്യ തീയതിയിൽ 40 വയസ്സ് കവിയരുത്. എസ്‌സി/എസ്ടി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് 5 വർഷവും ഒബിസി ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് 3 വർഷവും വയസ്സിളവ് ലഭിക്കും.

ശമ്പളം:- പ്രതിമാസം 36,000 രൂപ

പ്രോജക്ട് സയന്റിസ്റ്റിന്റെ യോഗ്യത

എൻവയോൺമെന്റൽ സയൻസസ്/എൻവയോൺമെന്റ് മാനേജ്‌മെന്റ്/ എൻവയോൺമെന്റൽ സ്റ്റഡീസ്/എൻവയോൺമെന്റൽ എഞ്ചിനീയറിംഗ്/ഡിസാസ്റ്റർ മാനേജ്‌മെന്റ്/കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം/മെറ്റീരിയോളജി/അന്തരീക്ഷം എന്നീ വിഷയങ്ങളിൽ അംഗീകൃത സർവകലാശാലയിൽ നിന്നുള്ള പിഎച്ച്.ഡിയോ ബിരുദാനന്തര ബിരുദ തത്തുല്യമോ അഭികാമ്യം.

പ്രവൃത്തിപരിചയം

പരിസ്ഥിതി, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന ശാസ്ത്രം അല്ലെങ്കിൽ മാനേജ്മെന്റ് മേഖലയിൽ കുറഞ്ഞത് 5 വർഷത്തെ ഗവേഷണ പരിചയം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവ്, പരിസ്ഥിതി മോഡലിംഗ്, ജിയോസ്പേഷ്യൽ വിശകലനം, സ്റ്റാറ്റിസ്റ്റിക്കൽ/ഗണിത ഡാറ്റ പ്രോസസ്സിംഗ്, ദുർബലത/ അപകടസാധ്യത വിശകലനം, സാമൂഹിക-സാമ്പത്തിക, സ്ഥിതിവിവര വിശകലനത്തിൽ വൈദഗ്ദ്ധ്യം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന വിശകലനത്തിലും അനുബന്ധ വിഷയങ്ങളിലും വൈദഗ്ധ്യവും അനുഭവവും, ശാസ്ത്രീയ റിപ്പോർട്ട് എഴുതാനുള്ള കഴിവ്.

ഉത്തരവാദിത്തങ്ങൾ

SAPCC പ്രകാരം വിവിധ സ്റ്റേക്ക് ഹോൾഡർ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുകളും ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടുകളും ഏജൻസികളും ഏറ്റെടുക്കേണ്ട വിവിധ കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന പൊരുത്തപ്പെടുത്തലും ലഘൂകരണ പ്രവർത്തനങ്ങളും ഏകോപിപ്പിക്കുകയും സഹകരിക്കുകയും ചെയ്യുക, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന ഫോക്കൽ ടീം അംഗങ്ങളുടെ / സ്‌റ്റേക്ക്‌ഹോൾഡർ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുകളുടെ നോഡൽ ഓഫീസർമാരുടെ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കൽ, ദേശീയ അന്തർദേശീയ കാലാവസ്ഥാ സാമ്പത്തിക അവസരങ്ങളുടെ ട്രാക്കിംഗ്, വിവിധ സ്റ്റേക്ക് ഹോൾഡർ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റുകളിലേക്കും ഏജൻസികളിലേക്കും വിവരങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുക, ദേശീയ അന്തർദേശീയ കാലാവസ്ഥാ ഫണ്ടുകൾക്ക് കീഴിലുള്ള പദ്ധതികളുടെ നിരീക്ഷണവും വിലയിരുത്തലും, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തിന്റെ അപകടസാധ്യത, അപകടസാധ്യതകൾ, ആഘാതങ്ങൾ എന്നിവ വിലയിരുത്തുന്നതിന് ബന്ധപ്പെട്ട മേഖലാ വകുപ്പുകൾക്കും ഏജൻസികൾക്കും സാങ്കേതിക പിന്തുണ നൽകുക, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രാദേശികതല പ്രവർത്തന പദ്ധതി വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും നടപ്പിലാക്കുന്നതിനും സാങ്കേതിക പിന്തുണ നൽകുന്നതിന് (LAPCC) സംസ്ഥാന കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാന വിജ്ഞാന മാനേജ്മെന്റ് പോർട്ടൽ, അളക്കാവുന്ന സൂചക വേരിയബിളുകൾ ശേഖരിക്കുകയും സംയോജിപ്പിക്കുകയും വിശകലനം ചെയ്യുകയും ചെയ്തുകൊണ്ട് അംഗീകൃത SAPCC നടപ്പിലാക്കുന്നതിന്റെ നിരീക്ഷണവും വിലയിരുത്തലും സുഗമമാക്കുക.

പ്രായപരിധി

അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ച വർഷത്തിന്റെ ആദ്യ തീയതിയിൽ 45 വയസ്സിന് മുകളിലായിരിക്കരുത്, എന്നാൽ എസ്‌സി/എസ്ടി വിഭാഗക്കാരുടെ കാര്യത്തിൽ 5 വർഷവും ഒബിസി ഉദ്യോഗാർത്ഥികളുടെ കാര്യത്തിൽ 3 വർഷവും ഇളവ് ലഭിക്കും.

ശമ്പളം:- പ്രതിമാസം 44,020 രൂപ

അപേക്ഷകർ നിർദ്ദിഷ്ട മാതൃകയിൽ പൂരിപ്പിച്ച അപേക്ഷയും വിശദമായ ബയോഡാറ്റയും ഓഗസ്റ്റ് അഞ്ചിനു വൈകിട്ട് അഞ്ചിന് മുമ്പായി തപാലിൽ വഴിയോ ഇ-മെയിലിലോ അപേക്ഷകൾ സമർപ്പിക്കേണ്ടതാണ്.  അപേക്ഷകൾ അയക്കേണ്ട വിലാസം: ഡയറക്ടർ, പരിസ്ഥിതി കാലാവസ്ഥ വ്യതിയാന ഡയറക്ടറേറ്റ്, നാലാംനില, കെ.എസ്.ആർ.ടി.സി ബസ് ടെർമിനൽ, തമ്പാനൂർ, തിരുവനന്തപുരം 695001.

ഫോൺ: 0471-232624,

ഇ-മെയിൽ: environmentdirectorate@gmail.com

വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് http://envt.kerala.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കുക.

0 Comments

Related News