editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പ്രവേശന പരീക്ഷ നടക്കുന്ന കേന്ദ്രങ്ങൾക്ക് ഇന്ന് അവധിKEAM 2022- എൻജിനിയറിങ്, ഫാർമസി പ്രവേശന പരീക്ഷ ഇന്ന്: കോവിഡ് ചട്ടങ്ങൾ കർശനമായി പാലിക്കണം.ഈ വർഷത്തെ പ്ലസ്ടു ക്ലാസുകൾക്ക് ഇന്ന് തുടക്കം: പ്ലസ് വൺ മൂല്യനിർണ്ണയം ഉടൻ പൂർത്തിയാക്കുംലിറ്റിൽ കൈറ്റ്‌സ് യൂണിറ്റുകളിലേക്കുള്ള പ്രവേശന പരീക്ഷ പൂർത്തിയായി: ഫലം ഒരാഴ്ചക്കുള്ളിൽസ്കൂൾ പ്രവർത്തന സമയത്ത് കുട്ടികൾക്ക് നൽകാതെ അധ്യാപകർ പാർട്ടികളിൽ പ്രത്യേകം ഭക്ഷണം വിളമ്പരുത്: നിർദേശം പരാതിയെ തുടർന്ന്എംജി പിഎച്ച്ഡി രജിസ്‌ട്രേഷന് 31വരെ അപേക്ഷിക്കാം: വിശദ വിവരങ്ങൾകാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല ബിരുദ പരീക്ഷയുടെ വൈകിക്കിട്ടിയ ഉത്തരക്കടലാസുകൾ ഉടൻ മൂല്യനിർണയം നടത്തി ഫലം പ്രഖ്യാപിക്കുംസ്കൂൾ ലൈബ്രറികകൾ കാര്യക്ഷമമാക്കണം: സ്കൂളുകളിൽ ലൈബ്രെറിയൻമാരെ നിയമിക്കണംപരീക്ഷാ പരിഷ്കരണ കമ്മിഷൻ റിപ്പോർട്ട്‌; കോളേജ് പ്രവേശനം മുതൽ പരീക്ഷവരെ സമഗ്രമാറ്റംമലബാർ ഡെന്റൽ കോളേജ് ആൻഡ് റിസേർച്ച് സെന്ററിൽ 2022 ഡിപ്ലോമ പ്രവേശനം തുടങ്ങി

സർക്കാർ സ്കൂളോ.. അതോ അമ്യൂസ്മെന്റ് പാർക്കോ: കുട്ടികൾക്ക് കൗതുകക്കാഴ്ചകൾ ഒരുക്കി ഒരു മാതൃകാ വിദ്യാലയം

Published on : June 10 - 2022 | 1:22 pm

JOIN OUR WHATSAPP GROUP https://chat.whatsapp.com/Ho35uvTwPSTE3q7pfeRNbY

മലപ്പുറം: സർക്കാർ വിദ്യാലയമോ അതോ അമ്യൂസ്മെന്റ് പാർക്കോ എന്ന് തോന്നിപ്പോകും മലപ്പുറം തവനൂരിലെ ഈ മാതൃകാ സ്കൂളിൽ എത്തിയാൽ. തവനൂർ കേളപ്പൻ സ്മാരക ഗവ.യുപി സ്കൂളിലെ പ്രീ-പ്രൈമറി വിഭാഗമാണ് ആരെയും അതിശയിപ്പിക്കുംവിധം മനോഹരമായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. പ്രീ പ്രൈമറി വിദ്യാർത്ഥികളെ സ്കൂളിലേക്ക് ആകർഷിക്കുന്ന എല്ലാ ഘടകങ്ങളും അധികൃതർ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. സ്കൂളിലെ പ്രവേശനകവാടം മുതൽ കൗതുകക്കാഴ്ചകൾ തുടങ്ങുകയാണ്.


തുമ്പിക്കൈ ഉയർത്തി നിൽക്കുന്ന
ഒറ്റകൊമ്പനും വലിയ മര മുത്തശ്ശനുമാണ് കുട്ടികളെ പ്രവേശന കാവടത്തിൽ വരവേൽക്കുന്നത്. ഇത് പിന്നിട്ടാൽ ഒരു വീട്ടിലേക്ക് ചെല്ലുന്ന പ്രതീതിയാണ്. കുട്ടികളെ വരവേൽക്കാൻ വീടിന്റെ വരാന്തയിൽ മുത്തശ്ശനും👇🏻 മുത്തശിയുമുണ്ട്.👇🏻


ഇവർക്ക് സമീപത്തായി കുട്ടികൾക്കൊപ്പം കളിക്കുന്ന അച്ഛന്റെയും അമ്മയുടെയും പ്രതിമകൾ. ഇവിടെ എത്തുമ്പോൾതന്നെ കുട്ടികൾക്ക് സ്വന്തം വീടിന്റെ അനുഭവം പകർന്നു നൽകും. ഈ മനോഹര കാഴ്ചകൾ പിന്നിട്ട് കുരുന്നുകൾ എത്തുന്നത് ചുവന്ന നിറത്തിലുള്ള ഒരു ഗുഹയിലേക്കാണ്. ഈ
ഗുഹകടന്നുചെന്നാൽ ക്ലാസ് മുറികൾ. എൽകെജി, യുകെജി വിഭാഗങ്ങൾക്കായി മനോഹരമായാണ് ക്ലാസ് മുറികൾ ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്.

ക്ലാസിൽ നിന്ന് ഗുഹയിലൂടെ വീണ്ടും സഞ്ചരിച്ചാൽ എത്തുന്നത് ഒരു ‘മാന്ത്രിക’ മുറിയിലേക്കാണ്. കുട്ടികളെ
കാഴ്ചകളുടെ അത്ഭുത
ലോകത്തിലെത്തിക്കുന്നതാണ് ഈ മുറി. ചുമരുകളിൽ കറുപ്പും വെളുപ്പും നിറങ്ങൾ പൂശിയ മുറിയിൽ സജ്ജീകരിച്ച
4 പ്രൊജക്ടറുകളും അതിനൊത്ത ശബ്ദ
സംവിധാനങ്ങളുമാണ് വിസ്മയ
കാഴ്ചകൾ ഒരുക്കുന്നത്. ആർത്തിരമ്പുന്ന കടലും കിളികൾ ചിലയ്ക്കുന്ന കാടുകളും.. അങ്ങനെ ഏത് സ്ഥലവും അന്തരീക്ഷവും മുറിയിൽ ഒരുക്കാനാകും. കേരളീയ കലകളുടെയും കേളപ്പജി👇🏻

അടക്കമുള്ളവരുടെയും ചിത്രങ്ങൾ സ്കൂൾ മതിലിൽ മനോഹരമായി പകർത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിനു പുറമെ പുസ്തക ക്കൂടിനുള്ള ഏറുമാടം, ജൈവവേലി, കുത്തിവരയ്ക്കലിടം
സമഗ്ര ശിക്ഷയിൽ നിന്നുള്ള 15ലക്ഷവും സ്കൂൾ അധികൃതർ സ്വരൂപ്പിച്ച 4ലക്ഷവും ചേർത്ത് 19ലക്ഷം രൂപ ചെലിവിട്ടാണു ഈ മാതൃകാ പ്രീ സ്കൂൾ ഒരുക്കിയിട്ടുള്ളത്.

0 Comments

Related News