editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിദ്യാഭ്യാസരംഗത്തെ സമഗ്ര മുന്നേറ്റത്തിനു കായികപരമായ കഴിവുകള്‍ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കപ്പെണമെന്നു മുഖ്യമന്ത്രിസംസ്ഥാന സ്കൂൾ കായികമേളയ്ക്ക് കൊടിയേറി: 9 സ്വർണ്ണവുമായി പാലക്കാട്‌ മുന്നിൽവിവിധ പരീക്ഷകൾ, ഫിസിയോതെറാപ്പിസ്റ്റ് നിയമനം: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾസംസ്കൃത സർവകലാശാല പരീക്ഷ തീയതികളിൽ മാറ്റംപരീക്ഷകൾ മാറ്റി, പരീക്ഷാഫലം, ടൈം ടേബിളിൽ മാറ്റം: എംജി സർവകലാശാല വാർത്തകൾഹയർ സെക്കന്ററി ഒന്നാംവർഷ തുല്യതാ ഇംപൂവ്മെന്റ്/സപ്ലിമെന്ററി പരീക്ഷകൾ ജനുവരി 20മുതൽമെഡിക്കല്‍ പി.ജി സർവീസ് ക്വോട്ട പ്രവേശനം: അലോട്ട്‌മെന്റ് അടക്കമുള്ള പ്രവേശന നടപടികൾ പൂർത്തിയാക്കിയത് അർധരാത്രിയിൽനവോത്ഥാന നായകരുയര്‍ത്തിയ സാര്‍വത്രിക വിദ്യാഭ്യാസം ഉന്നത നിലവാരത്തോടെയാണ് സര്‍ക്കാര്‍ നടപ്പാക്കുന്നതെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍മോഡല്‍ കരിയര്‍ സെന്റര്‍ സൗജന്യ പ്ലേസ്‌മെന്റ് ഡ്രൈവ്: ഡിസംബര്‍ 16വരെ രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ഗുരുവായൂർ ഏകാദശി: ശനിയാഴ്ച്ച പ്രാദേശിക അവധി

വിദ്യാർത്ഥികൾ ദിവസവും കഴിക്കേണ്ട 4 സസ്യ ആഹാരങ്ങളെ പരിചയപ്പെടാം.

Published on : September 26 - 2021 | 1:12 pm

നാഡീവ്യവസ്ഥയുടെ കേന്ദ്ര അവയവമാണ് മസ്തിഷ്കം. ഇന്ദ്രിയങ്ങൾ നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യുക, വിവരങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുക, നിർദ്ദേശങ്ങൾ അയയ്ക്കുക, തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുക. ആരോഗ്യകരവും സമീകൃതവുമായ ഭക്ഷണം നിങ്ങളുടെ ശാരീരിക ആരോഗ്യത്തിന് മാത്രമല്ല നിങ്ങളുടെ തലച്ചോറിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും ഗുണം ചെയ്യും. മൊത്തത്തിലുള്ള പ്രവർത്തനത്തിനും വികസനത്തിനും തലച്ചോറിന്റെ പ്രാധാന്യം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോൾ, തലച്ചോറിന്റെ ആരോഗ്യത്തെ സാധ്യമായ എല്ലാ വിധത്തിലും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. മെച്ചപ്പെട്ട പോഷകാഹാരവും മസ്തിഷ്ക പ്രവർത്തനവും തമ്മിൽ ശക്തമായ ബന്ധം ഉണ്ട്. തലച്ചോറിന്റെ ആരോഗ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ളവരും പ്രത്യേകിച്ച് വിദ്യാർത്ഥികൾ കഴിക്കേണ്ട നാല് സസ്യ ഭക്ഷണങ്ങളെ പരിചയപ്പെടാം.

ബദാം


മെച്ചപ്പെട്ട മസ്തിഷ്ക ആരോഗ്യത്തിനും ഓർമശക്തിയ്ക്കുമായി ദിവസവും ബദാം കഴിക്കുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. ഇത് പരമ്പരാഗതമായി വേരൂന്നിയ വിശ്വാസമായി തുടരുകയാണെങ്കിലും, ബദാം പതിവായി കഴിക്കുന്നത് തലച്ചോറിനെയും നാഡീ കലകളെയും പോഷിപ്പിക്കുകയും ബുദ്ധിവികാസത്തിന് സഹായകമാകുമെന്ന് കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അതിനാൽ ഇപ്പോൾ മുതൽ എല്ലാ കുട്ടികൾ, യുവാക്കൾ, ജോലി ചെയ്യുന്ന പ്രൊഫഷണലുകൾ, വീട്ടിൽ പ്രായമായവർ എന്നിവരുടെ ദൈനംദിന ഭക്ഷണത്തിൽ പോഷകഗുണമുള്ള ഒരു നട്ട് ചേർക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക.
സരസഫലങ്ങൾ


ബെറി പഴങ്ങൾക്ക് (ബ്ലാക്ക്‌ബെറി, സ്ട്രോബെറി, ബ്ലൂബെറി എന്നിവയുൾപ്പെടെ) ആന്റിഓക്‌സിഡന്റുകളും വിറ്റാമിൻ സിയും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ മോട്ടോർ, വൈജ്ഞാനിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ കഴിയും. ഓക്സിജൻ ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളുടെ താരതമ്യേന ഉയർന്ന സാന്ദ്രത കാരണം തലച്ചോറിന് പ്രത്യേകിച്ച് ഓക്സിഡേറ്റീവ് സമ്മർദ്ദം ഉണ്ടാകുമെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു. ഫ്ലേവനോയ്ഡുകൾ, സരസഫലങ്ങൾക്ക് തിളക്കമാർന്ന നിറങ്ങൾ നൽകുന്ന പ്രകൃതിദത്ത സസ്യ വർണ്ണങ്ങൾ മെമ്മറി മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. അതിനാൽ രുചികരമായ സീസണൽ പഴങ്ങൾ കുടുംബത്തിലും ഭക്ഷണത്തിലും ചേർക്കാൻ മറക്കരുത്.
ഇലക്കറികൾ

കുട്ടിക്കാലം മുതൽ ഇലക്കറികൾ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ ശ്രദ്ധിക്കണം. മാത്രമല്ല പഠനമനുസരിച്ച് പ്രതിദിനം ഏകദേശം ഒരു ഇലക്കറി എങ്കിലും വിളമ്പുന്നത് പ്രായവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബുദ്ധി കുറയുന്നത് തടയാൻ സഹായകരമാകും.
മഞ്ഞൾ


ന്ത്യൻ അടുക്കളയുടെ അത്ഭുത സുഗന്ധവ്യഞ്ജനം എന്നറിയപ്പെടുന്ന മഞ്ഞൾ മിക്ക വിഭവങ്ങളിലും പതിവായി ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്‌. മഞ്ഞൾ വേരിൽ ഉയർന്ന അളവിലുള്ള കുർക്കുമിൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് പതിവായി കഴിക്കുന്നത് മികച്ച വൈജ്ഞാനിക പ്രവർത്തനത്തിന് സഹായിക്കും.ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ മഞ്ഞൾ ലഭിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും ഫലപ്രദമായ മാർഗ്ഗം, പതിവ് പാൽ കഴിക്കുന്നതിലൂടെയാണ്
അതിനാൽ, കുട്ടികൾക്ക് എല്ലാ ദിവസവും ഒരു ഗ്ലാസ് മഞ്ഞൾ പാൽ ഉറപ്പാക്കുക.

0 Comments

Related News