പ്രധാന വാർത്തകൾ
സംസ്ഥാനത്ത് നാളെ എസ്എഫ്ഐയുടെ വിദ്യാഭ്യാസ ബന്ദ്പ്രിസൺ ഓഫീസർ, കോൺഫിഡൻഷ്യൽ അസിസ്റ്റൻ്റ്: പിഎസ്‌സി ചുരുക്കപ്പട്ടിക ഉടൻപഞ്ചായത്ത് സെക്രട്ടറി, സബ് ഇൻസ്പെക്ടർ തുടങ്ങി വിവിധ വിഭാഗങ്ങളിലെ നിയമനത്തിനുള്ള വിജ്ഞാപനം 29ന്: തസ്തികകൾ അറിയാംപിജി ഡിപ്ലോമ ഇൻ സൈക്കോളജിക്കൽ കൗൺസിലിങ് പ്രവേശനം, പ്രാക്ടിക്കൽ പരീക്ഷകൾ: കേരള സർവകലാശാല വാർത്തകൾകാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല പരീക്ഷാഫലങ്ങൾ, പ്രാക്ടിക്കല്‍ പരീക്ഷഎംജി സർവകലാശാല പരീക്ഷാ സമയത്തിൽ മാറ്റം, മറ്റു പരീക്ഷാ വിവരങ്ങൾ, പ്രഫഷണല്‍ ട്രെയിനിങ്സംസ്കൃത സർവകലാശാല ബിഎ റീഅപ്പിയറൻസ് പരീക്ഷകൾ, ഗസ്റ്റ് ഫാക്കൽറ്റി നിയമനംകണ്ണൂർ സർവകലാശാല പരീക്ഷാഫലം, ടൈംടേബിൾഎംപ്ലോയബിലിറ്റി എൻഹാൻസ്മെന്റ് പ്രോഗ്രാം: അപേക്ഷ ഡിസംബർ 15വരെഅഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ജോഗ്രഫിക് ഇൻഫർമേഷൻ സിസ്റ്റം, അഡ്വാൻസ്ഡ് ഡിപ്ലോമ ഇൻ ബിൽഡിങ് ഇൻഫർമേഷൻ മോഡലിങ്: അപേക്ഷ 26വരെ

മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ഇനി എക്സിറ്റ് പരീക്ഷ: ആദ്യ പരീക്ഷ 2023ൽ

Aug 1, 2021 at 11:10 am

Follow us on

ന്യൂഡൽഹി: മെഡിക്കൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള ആദ്യത്തെ
\’നാഷണൽ എക്സിറ്റ് ടെസ്റ്റ്\’ (NExT) 2023ൽ നടക്കും. എംബിബിഎസ് പഠനം പൂർത്തിയാക്കിയ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാനും തുടർപഠനത്തിനുമുള്ള ആദ്യത്തെ യോഗ്യത പരീക്ഷയാണിത്. എംബിബിഎസ് ഫൈനൽ പാസാകുന്നതിനുള്ള യോഗ്യതാ പരീക്ഷയായിരിക്കും പുതിയ \’എക്സിറ്റ്\’ പരീക്ഷ.

\"\"

ഈ പരീക്ഷ വിജയിച്ചാലേ ഡോക്ടറായി പ്രാക്ടീസ് ചെയ്യാൻ കഴിയൂ. അടുത്ത വർഷം ഇതിന്റെ \’മോക്ക് റൺ\’ നടത്തും. ദേശീയ ആരോഗ്യമിഷന്റെ അവലോകന യോഗത്തിലാണ് പുതിയ തീരുമാനം.
മെഡിക്കൽ ബിരുദാനന്തര കോഴ്സുകൾക്ക് പ്രവേശനം നൽകുന്നതിന് \’എക്സിറ്റ്\’ പരീക്ഷയുടെ \’ഫലമാണ് ഭാവിയിൽ പരിഗണിക്കുക. ഇന്ത്യയിലും വിദേശത്തും മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസം പൂർത്തിയാക്കിയ എല്ലാവർക്കും ഒരേ തരത്തിലായിരിക്കും പരീക്ഷ. ഗുണനിലവാരമുള്ള മെഡിക്കൽ വിദ്യാഭ്യാസം ഉറപ്പാക്കുകയാണ് കേന്ദ്ര സർക്കാർ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

\"\"

Follow us on

Related News