editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
എംജി സർവകലാശാലയിൽ എം.ടെക് അഡ്മിഷന്‍ തുടരുന്നുപരീക്ഷാ ഫലങ്ങൾ, ഏകദിന ശില്‍പശാല: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾജെൻഡർ ന്യൂട്രാലിറ്റിക്ക് ഭാഷാ പ്രയോഗങ്ങളെ കൂട്ടു പിടിക്കരുത് : കെഎസ്ടിയുവനഗവേഷണ സ്ഥാപനത്തിൽ മാനേജർ,പ്രോജക്ട് ഫെല്ലോ നിയമനംപൈത്തൺ പ്രോഗ്രാമിങ്, ഡാറ്റാ സയൻസ് എന്നിവയിൽ ഓൺലൈൻ പരിശീലനംഗവ. ഐ.ടി.ഐയിൽ ഗസ്റ്റ് ഇൻസ്ട്രക്ടർ ഒഴിവ്സർക്കാർ വിദ്യാലയത്തിൽ കുക്ക് ഒഴിവ്പത്താം ക്ലാസുകാർക്ക് കേന്ദ്ര വ്യവസായ സുരക്ഷാ സേനയില്‍ വിവിധ ഒഴിവുകൾ; 69,100 രൂപ വരെ ശമ്പളംന്യൂമാറ്റ്സ് സംസ്ഥാനതല പരീക്ഷ ഫെബ്രുവരി 25ന്‘തൊഴിലരങ്ങത്തേക്ക്’ തുടങ്ങുന്നു: സ്ത്രീകളെ തൊഴിൽ സജ്ജരാക്കുക ലക്ഷ്യം

ഓൺലൈൻ പഠനത്തിനുള്ള ടിവിയുമായി ടോവിനോ: രഞ്ജുവും കൂട്ടരും ഡബിൾ ഹാപ്പി

Published on : June 03 - 2020 | 10:30 pm

തൃശൂര്‍: ഓൺലൈൻ പഠനത്തിന് ഒരു ടിവി ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ എന്ന ആഗ്രഹമേ വരന്തരപ്പിള്ളി എച്ചിപ്പാറ കോളനിയിലെ എട്ടാം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ഥിനിയായ രഞ്ജുവിന് ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു. ടിവിയുമായി സാക്ഷാൽ ടോവിനോ വീട്ടിൽ എത്തുമെന്ന് ഒരിക്കലും കരുതിയില്ല. വീട്ടിലെ കേടായി കിടക്കുന്ന ടിവി നേരെയാക്കാന്‍ പണമില്ലാത്തതിനാൽ വീട്ടിൽ ഇരുന്ന് പഠനം നടത്താൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല. ലോക്ഡൗണ്‍ ആയതോടെ രഞ്ജുവിന്റെ അച്ഛനും അമ്മയ്ക്കും കൂലിപണിയും ഇല്ലായിരുന്നു. സാമ്പത്തിക പരധീനതയെ തുടർന്ന് ഒരുമൊബൈൽ പോലും വാങ്ങാൻ പറ്റാതായതോടെ ട്രൈബല്‍ സ്കൂളിലെ പാചകത്തൊഴിലാളിയുടെ വീട്ടില്‍ പോയി ടെലിവിഷന്‍ കണ്ടാണ് ക്ലാസില്‍ പങ്കെടുത്തത്. ഒരു ടിവി ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ എന്ന് മനസ്സിൽ ആഗ്രഹിച്ചുപോയ ദിനങ്ങൾ. ഇന്ന് ആ ആഗ്രഹം നിറവേറ്റാൻ രഞ്ജുവിന്റെ വീട്ടിലേക്ക് നടന്‍ ടൊവിനോ തോമസ് നേരിട്ടെത്തി.
ടി.എന്‍.പ്രതാപന്‍ എം.പിയുടെ അതിജീവനം എഡ്യുകെയര്‍ പദ്ധതിയിലൂടെ രഞ്ജുവിന് ഒരു എൽഇഡി ടിവി സമ്മാനിക്കാൻ. രഞ്ജുവിന്റെ സങ്കടം തിരിച്ചറിഞ്ഞ ടി.എന്‍.പ്രതാപന്‍ എം.പിയാണ് ഇക്കാര്യം ടൊവിനോയുടെ ശ്രദ്ധയില്‍പ്പെടുത്തിയത്. വെള്ളിത്തിരയിലെ സൂപ്പര്‍താരം വീട്ടില്‍ നേരിട്ടെത്തി ടെലിവിഷന്‍ നല്‍കിയതോടെ രഞ്ജുവിന്റെ സങ്കടം എല്ലാം മാറി. മറ്റുവീടുകളില്‍ പോകാതെ സ്വന്തം വീട്ടിലിരുന്ന് അനിയത്തിയ്ക്കും കൂട്ടുകാര്‍ക്കുമൊപ്പം രഞ്ജു ഇനി ക്ലാസില്‍ പങ്കെടുക്കും. ഇത്തരത്തിൽ ബുദ്ധിമുട്ടുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് നല്‍കാനായി പത്തു ടെലിവിഷനുകള്‍ ടൊവിനോ ടി. എൻ. പ്രതാപൻ എം.പിക്ക് കൈമാറി. നടി മഞ്ജു വാര്യര്‍ അഞ്ചു ടെലിവിഷനുകൾ പദ്ധതിക്കായി കൈമാറിയിട്ടുണ്ട്. നടൻ ബിജുമേനോനും ഭാര്യ സംയുക്ത വര്‍മയും എം.പിയുടെ പദ്ധതിയില്‍ സഹകരിക്കുന്നുണ്ട്.

0 Comments

Related News