editorial@schoolvartha.com | markeiting@schoolvartha.com
വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
വിവിധ വകുപ്പുകളിൽ യു.പി.എസ്.സി നിയമനം: ജനുവരി 27വരെ അപേക്ഷിക്കാംഅഖിലേന്ത്യ അന്തർ സർവകലാശാല ഫുട്ബോൾ ഫൈനലിൽ കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാല: ഫൈനൽ മത്സരം വൈകിട്ട് 3.30ന്ഇന്റർനാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഫോർ പോപ്പുലേഷൻ സയൻസസിൽ നിയമനംലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് കോർപ്പറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യയിൽ കരിയർ ഏജന്റ്IGNOU: ജേണലിസം ആൻഡ് മാസ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻപുന:ക്രമീകരിച്ച പരീക്ഷ, പ്രാക്ടിക്കൽ പരീക്ഷ: കണ്ണൂർ സർവകലാശാല വാർത്തകൾമാറ്റിവച്ച പരീക്ഷകൾ 19മുതൽ, പ്രൈവറ്റ് രജിസ്‌ട്രേഷൻ പരീക്ഷ വിവരങ്ങൾ: എംജി സർവകലാശാല വാർത്തകൾപരീക്ഷാ കേന്ദ്രത്തില്‍ മാറ്റം, വിവിധ പരീക്ഷാ വിവരങ്ങൾ: കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾഎസ്എസ്എൽസി, പ്ലസ് ടു പരീക്ഷ: ഉത്തരമെഴുതാൻ ഇരട്ടി ചോദ്യങ്ങൾ ഇത്തവണ ഉണ്ടാകില്ലNEET UG മെഡിക്കൽ പ്രവേശനത്തിനുള്ള ആദ്യ അലോട്ട്മെന്റ് ജനുവരി 29ന്: രജിസ്‌ട്രേഷൻ അടക്കമുള്ള കാര്യങ്ങൾ അറിയാം
[wpseo_breadcrumb]

ലാലി ടീച്ചറുടെ ഹൃദയം ലീന ഏറ്റുവാങ്ങി: ശസ്ത്രക്രിയ വിജയകരം

Published on : May 09 - 2020 | 10:19 pm

കൊച്ചി: അധ്യാപക സമൂഹത്തിനും കേരളത്തിനും നൊമ്പരമാകുമ്പോഴും ലാലി ടീച്ചറുടെ ജീവൻ തുടിക്കുന്നുണ്ട്…ലീനയിലൂടെ…ലിസി ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിൽ കഴിയുന്ന കോതമംഗലം സ്വദേശിനി ലീന ഷിബുവിന്റെ ഹൃദയം മാറ്റിവെക്കൽ ശസ്ത്രക്രിയ വിജയകരമായി പൂർത്തിയായി. അല്‍പം മുമ്പാണ് ശസ്ത്രക്രിയ പൂര്‍ത്തിയായത്.

ചെമ്പഴന്തി അണിയൂര്‍ കല്ലിയറ ഗോകുലത്തില്‍ ലാലി ഗോപകുമാര്‍ എന്ന ലാലി ടീച്ചറുടെ അഞ്ച് അവയവങ്ങളാണ് മറ്റുള്ളവർക്ക് പുതുജീവൻ പകർന്നത്. തിരുവനന്തപുരം പൗണ്ട്കടവ് ജിഎച്ച് ഡബ്ലിയുഎൽപി സ്കൂൾ അധ്യാപികയായ ലാലി ടീച്ചർക്ക് അന്യൂറിസം ബാധിച്ച് മസ്തിഷ്‌ക മരണം സംഭവിക്കുകയായിരുന്നു. ബന്ധുക്കള്‍ അവയവദാനത്തിന് സന്നദ്ധരായതോടെയാണ് ടീച്ചറുടെ ഹൃദയം, രണ്ടു വൃക്കകള്‍, രണ്ടു കണ്ണുകള്‍ എന്നിവ മറ്റുള്ളവര്‍ക്കായി നല്‍കിയത്. ഒരു വൃക്ക തിരുവനന്തപുരം മെഡിക്കല്‍ കോളേജില്‍ ചികിത്സയിലുള്ള രോഗിക്കും മറ്റൊന്ന് കിംസ് ആശുപത്രിയില്‍ ചികിത്സയിലുള്ള രോഗിക്കും കൈമാറി. കോര്‍ണിയ ഗവ. കണ്ണാശുപത്രിയിലെ രോഗിക്കും നൽകി. ലാലി ടീച്ചറുടെ ഹൃദയത്തുടിപ്പുകൾ ഏറ്റുവാങ്ങിയത് എറണാകുളം കോതമംഗലം സ്വദേശി ലീനയാണ്.

വാൽവുകളിലെ തകരാറിനെ തുടർന്ന് ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ ഹൃദയമാറ്റം ശസ്ത്രക്രിയ മാത്രമാണ് പ്രതിവിധിയെന്ന് ഡോക്ടർമാർ വിധിയെഴുതിയ ലീന എറണാകുളം ലിസി ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്നു. ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയാ വിദഗ്ദൻ ഡോ.ജോസ് ചാക്കോ പെരിയപ്പുറത്തിൻ്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് ശസ്ത്രക്രിയ നടന്നത്.

സർക്കാർ വാടകയ്ക്കെടുത്ത ഹെലികോപ്റ്റർ എയർ ആംബുലൻസാക്കിയായിരുന്നു ജീവൻ രക്ഷാ ദൗത്യം. പ്രത്യേക പെട്ടിയിൽ സൂക്ഷിച്ച ഹൃദയവും, ഡോക്ടർമാരുടെ സംഘവുമായി ഉച്ചയ്ക്ക് 2.35 നാണ് ആംബുലൻസ് തിരുവനന്തപുരം കിംസ് ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് തിരിച്ചത്. ഇവിടെ നിന്ന് ഹൃദയവും വഹിച്ചുള്ള ഹെലികോപ്റ്റർ 3.50 ന് ബോൾഗാട്ടി ഹയാത്ത് ഹെലിപ്പാഡിലെത്തി. തുടർന്ന് അതിവേഗം ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ചു. ലാലിയുടെ ഹൃദയം കൃത്യം 6.12 ന് ലീനയിൽ മിടിച്ചു തുടങ്ങി. 

തിരുവനന്തപുരം, എറണാകുളം ജില്ലാ ഭരണകൂടങ്ങൾ, പോലീസ്, ട്രാഫിക് എന്നിവയുടെ ഏകോപനത്തിലൂടെയാണ് വളരെ വേഗം ഹൃദയം കൊച്ചിയിലെത്തിക്കാനായത്. കൊച്ചി സിറ്റി പോലീസ് ഹയാത്ത് മുതൽ ലിസി വരെ ആംബുലൻസിനായി തടസ്സങ്ങളില്ലാതെ ഗ്രീൻ കൊറിഡോർ ഒരുക്കിയിരുന്നു. മരണാനന്തര അവയവദാന പദ്ധതിയായ മൃത സഞ്ജീവനി വഴിയാണ് നടപടികൾ പൂർത്തിയായത്.

0 Comments

Related News