വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
പരീക്ഷഫലം, സ്‌പോട് അഡ്മിഷൻ, സീറ്റൊഴിവ്: ഇന്നത്തെ 11 എംജി വാർത്തകൾബിരുദ പരീക്ഷകൾ നടത്തി കാലതാമസമില്ലാതെ ഫലങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിക്കാൻ ഒരുങ്ങി കാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലകോച്ച് നിയമനം, പരീക്ഷാവിവരങ്ങൾ: ഇന്നത്തെ കാലിക്കറ്റ്‌ സർവകലാശാല വാർത്തകൾസ്കൂളുകൾക്ക് ആശ്വസിക്കാം: ബോണ്ട് സർവീസ് നിരക്കുകൾ വെട്ടിക്കുറച്ചുNEET-UG ഫലം ഉടൻ പ്രസിദ്ധീകരിക്കാൻ എൻടിഎക്ക് സുപ്രീംകോടതിയുടെ നിർദേശംലാബ് ടെക്നീഷ്യൻ, പാസ് കൗണ്ടർ/ ഡാറ്റാ എൻട്രി ഓപ്പറേറ്റർ, ക്ലീനിങ് സ്റ്റാഫ്തണ്ണീർത്തട അതോറിറ്റിയിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ നിയമനംപാർലമെന്ററി പ്രാക്ടീസ് സ്റ്റഡീസ് പരീക്ഷ നവംബർ 13ന്യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജിൽ ഗസ്റ്റ് അധ്യാപക നിയമനംവിദ്യാർത്ഥികളുടെ വക ഹാന്റ് വാഷ്: അഭിനന്ദനവുമായി മന്ത്രി
[wpseo_breadcrumb]

ഹരിത നൈപുണ്യ വികസനത്തിൽ സൗജന്യ പരിശീലനം നൽകുന്നു

Published on : February 20 - 2020 | 8:24 am

തിരുവനന്തപുരം: കേന്ദ്ര വന പരിസ്ഥിതി കാലാവസ്ഥ വ്യതിയാന മന്ത്രാലയത്തിന്റെ ധനസഹായത്തോടെ കേരള ശാസ്ത്ര സാങ്കേതിക പരിസ്ഥിതി കൗൺസിലിലെ പരിസ്ഥിതി വിവരണകേന്ദ്രം ഹരിത നൈപുണ്യ വികസന പരിശീലന പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കുന്നു. താഴെപ്പറയുന്ന വിഷയങ്ങളിലാണ് പരിശീലനം. പ്ലാന്റ് ടിഷ്യൂകൾച്ചർ സാങ്കേതിക വിദ്യകളും അതിന്റെ പ്രായോഗികതയും: ശാസ്ത്രബിരുദധാരികൾക്ക് കോഴ്‌സിന് അപേക്ഷിക്കാം. തിരുവനന്തപുരം പാലോട് ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു ട്രോപ്പിക്കൽ ബൊട്ടാണിക്കൽ ഗാർഡനിലായിരിക്കും പരിശീലനം. 320 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. ആവാസ വ്യവസ്ഥാ സേവനങ്ങളുടെ മൂല്യനിർണയവും ഹരിത ജി.ഡി.പി.യും: ബിരുദധാരികൾക്ക് കോഴ്‌സിന് അപേക്ഷിക്കാം. തൃശ്ശൂർ പീച്ചി കേരള വനഗവേഷണ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 105 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. അന്തരീക്ഷ മലിനീകരണം കണ്ടുപിടിക്കുക-മണ്ണ് മലിനീകരണം: ശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദം/എഞ്ചിനീയറിങ്ങിൽ ഡിപ്ലോമ ഉള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. തൃശ്ശൂർ പീച്ചി കേരള വനഗവേഷണ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 200 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. ജലത്തിന്റെ ബഡ്ജറ്റിംഗും ഓഡിറ്റിംഗും: ബിരുദധാരികൾക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. കോഴിക്കോട് കുന്നമംഗലത്തുള്ള ജലവിഭവ വികസന വിനിയോഗ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 200 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. എൻ.ടി.എഫ്.പി കളുടെ വാല്യൂ അഡിഷൻ & മാർക്കറ്റിംഗ് (ചെടി ഉൽപ്പത്തി)-മുള കരകൗശലവൃത്തി: ചുരുങ്ങിയ വിദ്യാഭ്യാസ യോഗ്യത മാനദണ്ഡമില്ല. തൃശ്ശൂർ പീച്ചിയിലെ കേരള വനഗവേഷണ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 400 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. അന്തരീക്ഷ മലിനീകരണം കണ്ടുപിടിക്കുക-വായു, ജലം മലിനീകരണം: ശാസ്ത്രത്തിൽ ബിരുദം/എഞ്ചിനീയറിങ്ങിൽ ഡിപ്ലോമ ഉള്ളവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. കോഴിക്കോട് കുന്നമംഗലം ജലവിഭവ വികസന വിനിയോഗ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 260 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. ഈറ (മുള)യുടെ പ്രചാരണവും കാര്യനിർവ്വഹണവും: 12-ാം തരം വിജയിച്ചവർക്ക് കോഴ്‌സിന് അപേക്ഷിക്കാം. തൃശ്ശൂർ പീച്ചിയിലെ കേരള വനഗവേഷണ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 240 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. വന്യ കീടശാസ്ത്ര പഠനവും കീടനിയന്ത്രണവും: ബിരുദധാരികൾക്ക് കോഴ്‌സിന് അപേക്ഷിക്കാം. തൃശ്ശൂർ പീച്ചി കേരള വനഗവേഷണ കേന്ദ്രമായിരിക്കും പരിശീലനം സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്. 216 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. ക്വാളിറ്റി പ്ലാന്റിങ് മെറ്റീരിയൽ പ്രൊഡ്യൂസർ. 10-ാം തരം വിജയിച്ചവർക്ക് കോഴ്‌സിന് അപേക്ഷിക്കാം. തിരുവനന്തപുരം പാലോട് ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു ട്രോപ്പിക്കൽ ബൊട്ടാണിക്കൽ ഗാർഡനിൽ വച്ചായിരിക്കും പരിശീലനം നടത്തുന്നത്. 240 മണിക്കൂറാണ് പഠനകാലയളവ്. പരിശീലനം സൗജന്യമായിരിക്കും. തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പരിശീലനകാലയളവിൽ താമസസൗകര്യവും ഭക്ഷണവും സൗജന്യമായിരിക്കും. താത്പര്യമുള്ളവർക്ക് അപേക്ഷ ഓൺലൈൻ പോർട്ടലായ www.gsdp-envis.gov.in മുഖേന സമർപ്പിക്കാം. വിശദവിവരങ്ങൾക്ക് www.kerenvis.nic.in മുഖേനയോ, [email protected] മുഖേനയോ ബന്ധപ്പെടാം. ഫോൺ: 0471-2548210. അപേക്ഷകൾ സ്വീകരിക്കുന്ന അവസാന തീയതി ~ഒക്‌ടോബർ 25.

0 Comments

Related News