വിദ്യഭ്യാസ വാർത്തകൾ
Google Play School Vartha
പ്രധാന വാർത്തകൾ
സ്കൂളുകളിലേക്ക് ആവശ്യമായ തെർമൽ സ്കാനറുകൾ വേഗം കൈപ്പറ്റണംമാറ്റിവെച്ച എംജി സർവകലാശാല പരീക്ഷകളുടെ പുതിയ തീയതികൾ പ്രഖ്യാപിച്ചുഅൺഎയ്ഡഡ് സ്കൂളുകൾക്ക് സർക്കാർ അംഗീകാരം : നവംബർ 14 വരെ അപേക്ഷിക്കാംവിദ്യാകിരണം പദ്ധതി തുടങ്ങി: ആദ്യഘട്ടത്തില്‍ നൽകുന്നത് 45313 ലാപ്‍ടോപ്പുകള്‍എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും പ്ലസ് വൺ പ്രവേശനം: പരിഹാരമാര്‍ഗങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചുസംസ്ഥാനത്ത് കോളേജുകൾ നാളെമുതൽ: മുഴുവൻ ക്ലാസുകളിലും പഠനംനവംബർ ഒന്നിന് സ്കൂൾതല പ്രവേശനോത്സവം: സ്കൂൾ കവാടത്തിൽ സ്വീകരിക്കണംസ്കൂളിലെ ക്രമീകരണങ്ങൾ 27ന് പൂർത്തിയാക്കണം: മന്ത്രി വി.ശിവൻകുട്ടികാലിക്കറ്റ് സർവകലാശാലയുടെ വിവിധ പരീക്ഷകളിൽ മാറ്റം: പുതിയ തീയതി ഉടൻകേരള വെറ്ററിനറി സര്‍വകലാശാലയില്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് കോഴ്‌സ്
[wpseo_breadcrumb]

എറികാട് യു.പി. സ്കൂളിന് ഹരിത വിദ്യാലയ പദവി

Published on : February 18 - 2020 | 12:56 pm

കോട്ടയം: ജൈവകൃഷിയില്‍ നൂറുമേനി വിജയം നേടിയ എറികാട് യു.പി സ്കൂളിനെ ഹരിത വിദ്യാലയമായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. സ്കൂള്‍ അങ്കണത്തില്‍ നടന്ന ചടങ്ങില്‍ ഹരിത കേരളം മിഷന്‍ എക്സിക്യൂട്ടീവ് വൈസ് ചെയര്‍പേഴ്സണ്‍ ഡോ. ടി.എന്‍. സീമ ഹരിത വിദ്യാലയം പ്രഖ്യാപനം നടത്തി. പൂര്‍ണ്ണമായും ഹരിത പെരുമാറ്റച്ചട്ടം പാലിക്കപ്പെടുന്ന സ്കൂള്‍, സംസ്ഥാനത്തെ ആദ്യത്തെ സമ്പൂര്‍ണ്ണ എസി ഹൈെടെക് സ്കൂള്‍ എന്ന ബഹുമതിയും നേടിയിരുന്നു. ജലസുരക്ഷ, ഭക്ഷ്യ സുരക്ഷ, ശുചിത്വ മാലിന്യ സംസ്കരണം എന്നീ മേഖലകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളാണ് സ്കൂളിനെ ഹരിതാഭമാക്കി മാറ്റിയത്. ചടങ്ങില്‍ റോട്ടറി ക്ലബ് കോട്ടയം സതേണിന്‍റെ സഹകരണത്തോടെ അധ്യാപകര്‍ക്കും വിദ്യാര്‍ഥികള്‍ക്കുമായി തയ്യാറാക്കിയ തുണി സഞ്ചികളുടെ വിതരണം ഡോ. സീമ നിര്‍വഹിച്ചു. ഉപയോഗ ശൂന്യമായ വസ്ത്രങ്ങളുപയോഗിച്ച് തുണി സഞ്ചികള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്ന വിധം അധ്യാപികയായ സിന്‍ജ പോള്‍ വിശദീകരിച്ചു. ഗ്രാമ പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്‍റ് നിബു ജോണ്‍ എരുത്തിക്കല്‍ അധ്യക്ഷത വഹിച്ച ചടങ്ങില്‍, വാര്‍ഡ് മെംബര്‍ സാം കെ. വര്‍ക്കി, ഹരിത കേരളം മിഷന്‍ ജില്ലാ കോ-ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ പി.രമേശ്, പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ സംരക്ഷണ യജ്ഞം ജില്ലാ കോ-ഓര്‍ഡിനേറ്റര്‍ കെ.ജെ. പ്രസാദ്, ബിപിഒ സുജ വാസുദേവന്‍, പി.ടി.എ പ്രസിഡന്‍റ് കെ.കെ സതീഷ്, റോട്ടറി ക്ലബ് പ്രതിനിധി അനു കുര്യന്‍, പ്രധാന അധ്യാപിക പി.ബി.സുധാകുമാരി, സ്റ്റാഫ് സെക്രട്ടറി സി.പി.രാരിച്ചന്‍ എന്നിവർ പ്രസംഗിച്ചു.

0 Comments

Related NewsRelated News